Hạng D
15/11/13
3.854
4.671
113
sắp hết thuế nên hỏi lẹ để chốt xe đây a. tks a
Bản mới cắt 1 số thứ so với bản cũ nhé anh. Ví dụ như cắt loa Harman Kardon. Nội thất mới trim gỗ nâu bóng nhìn cực kì không hợp với phiên bản MSport của xe. Đèn mới hình như cũng lược bớt.
Còn bảo hànb 5 năm tha hồ mà chơi đi anh. Thêm 3 năm/60k km bảo dưỡng thì tha hồ chơi. 5 năm sau có khi chán rồi.

Hạng F
3/10/15
9.896
12.172
113
Mình đã chạy đc 32 tháng = 30K km ........Ko có bất cứ trục trặc gì hết , bao phê tê sướng.....
Trong thời gian này bảo dưỡng 4 kỳ = 15-16tr gì đó...
Về độ bền thì phải nói BMW ngang ngửa Audi và ăn lão Merc.
Có thể em đang đánh giá Merc Gò Vấp nên không công bằng. Merc nhập thì chưa rõ.

Hạng D
15/11/13
3.854
4.671
113
Như nhau cả thôi.
Đi 3 năm thủng dàn lạnh nè.
Xui lúc đó chưa có bảo hành hãng 5 năm.
Mà mình gặp trường hợp giống vậy ở Mẹc rồi. GLC thủng dàn lạnh, còn trong thời gian bảo hành đem vô hãng, hãng kiểm tra không thấy rò rỉ, chỉ bơm gas cho khách đem về chạy tiếp. Lại bị nữa rồi cũng vô kiểm tra không thấy mấy lần rồi bơm ga liên tục như trên.
Tới khi hết bảo hành hãng báo thay lốc lạnh :).

Hạng F
3/10/15
9.896
12.172
113
Như nhau cả thôi.
Đi 3 năm thủng dàn lạnh nè.
Xui lúc đó chưa có bảo hành hãng 5 năm.
Mà mình gặp trường hợp giống vậy ở Mẹc rồi. GLC thủng dàn lạnh, còn trong thời gian bảo hành đem vô hãng, hãng kiểm tra không thấy rò rỉ, chỉ bơm gas cho khách đem về chạy tiếp. Lại bị nữa rồi cũng vô kiểm tra không thấy mấy lần rồi bơm ga liên tục như trên.
Tới khi hết bảo hành hãng báo thay lốc lạnh :).
Tiền khủng, mấy cái cục lạnh của xe này
Mà lạnh thì không bằng xe Nhật hic

Hạng D
9/2/18
3.428
5.058
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Tiền khủng, mấy cái cục lạnh của xe này
Mà lạnh thì không bằng xe Nhật hic
Trước nhà có con X5 thay cảm biến j đấy 10k us ốm lun, bán mua con X6 lại ăn bình nằm vỉa hè suốt. Thôi thì chưa đủ tầm nên hóng thui ^^ xe xịn phải mạnh tay chứ ốm đói như mình thua :D:D

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.896
12.172
113
Trước nhà có con X5 thay cảm biến j đấy 10k us ốm lun, bán mua con X6 lại ăn bình nằm vỉa hè suốt. Thôi thì chưa đủ tầm nên hóng thui ^^ xe xịn phải mạnh tay chứ ốm đói như mình thua :D:D
Bác nói nghe đã rùng mình với cái vụ ăn bình.
Sợ vụ đó lắm, nằm đường chắc chắn.
BMW bền hơn Merc nhưng thay phụ tùng của nó thì đắt xỉu.
Merc hay ốm nhưng phụ tùng lại rẻ và nhiều nhà sản xuất hơn.
Ốm đói như mình đúng thua.
Lại còn mò đến cái hàng hay hỏng như SUV BMW X,...thì an táng.

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Đủ tiền thì chơi đi Bác chủ...sướng trước khổ tính sau...bảo hành 5 năm thì cứ vô tư mà chạy thôi...bảo dưỡng thì chỉ tầm 5 cũ..chỉ sợ trong thời gian bảo hành mà kết luận lỗi do người sử dụng mới căng thôi...đồ bmw nghe đồn đắt...

• Like
Reactions: Perenco and PMH82
Hạng D
9/2/18
3.428
5.058
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
@Perenco do mình chưa đủ tuổi đấy thôi chứ chẳng chê gì vì nó khác hẳn đám xe cỏ mà! Với lại khi mình đủ sức chắc chắn sẽ mua vì an toàn, công việc và hưởng thụ.

• Like
Hạng C
2/3/14
640
489
63
này là khen hay chê vậy bác ơi... Con Q5 2014 của cty em vừa mới phải bán vội, suốt ngày bệnh nhớt, nước (lỗi chung của máy 2.0 đời nay không khắc phục được). BMW đời F trở về trước thì ko được bền lắm chứ qua đời G thấy khá êm, các trang đánh giá cũng rất cao. Tầm giá này quá là ổn luôn rồi ;)

• Like