Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Chào các Bác,

Cách đây vài hôm E qua làm bảo dưỡng 10k km cho xe Navara bao gồm: thay nhớt, lọc nhớt và kiểm tra tiếng kêu lọc xọc khi đi qua ổ gà hoặc gờ giảm tốc... thế mà

1. Lúc thay cái lọc nhớt họ lấy ra thế nào làm dính nhớt cả 1 góc lớn trong khoang máy!! về nhà em mới phát hiện ra vì lúc giao xe họ rửa xe bên ngoài đàng hoàng. Bên CT lúc ĐT hỏi E có nói và họ kêu đem xe lên họ rửa lại. Nghe xong em té ghế luôn, thôi E tự rửa vì $ dầu tính ra mắc hơn nhiều nếu chạy lên CT. Cái này E không phàn nàn nữa.

2. Vụ lọc xọc họ xxx thèm lên xe đi thử với em, lúc e quan sát thấy lão thợ đang lấy cái kéo ra cắt cái can nhớt = nhựa để làm 02 cái vòng tròn rồi đục lỗ tạo thành 02 cái long-đen = nhựa. Họ nói con ốc bắt khung gầm phía trước bị cạ (có 1 cái đệm cao su dầy rồi) nên chêm vào sẽ hết. E nghĩ bụng thôi rồi, gặp phải lang băm rồi!!! nhưng không nói được vì họ nói a chạy đi nếu còn kêu đến E sửa tiếp

Trên đường đi tiếng kêu vẫn như cũ... E và Bác Vui bên ngã tư ga cùng lọ mọ cuối cùng ra cái nắp ca-bo lỏng cục cao su, tăng thêm tí là êm như zin :D

3. Cái này mới nhục chứ. Họ thay nhớt cho em mà nỡ lòng nào lại éo có vặn chặt con ốc xả nhớt lại mới ngu chứ
Hôm nay 8/3 Chị Em Phụ Nữ khiến sao E táy máy bò xuống gầm thấy có dấu nhớt nhiễu lõng tõng mới phát hiện ra. E lấy cle vặn được gần 1/4 vòng mới ghê chứ
Đúng là 1 ... manger de la merde

Đã vậy có chú BV nhắc A không được đứng tại khu vực làm việc của thợ.... Vì còn bạo hành nên E đành cho nó vào CT, nhưng lần sau dứt khoát đứng canh chừng mấy ku này làm mới được.
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chiều nay lúc 16g 20/3/2012
-Em đã nhận được ĐT của 1 A bên CT xưng tên Tuấn ( bạn của bác Tuấn Hino86). Nội dung cuộc ĐT là xin lỗi vì nhân viên KT sơ suất...
-Em có nói lại là vấn đề nghiêm trọng nhất là ốc xả nhớt không siết chặt! các vấn đề khác không quan trọng lắm...
-Bác Tuấn trên có nói là đã điều tra kỹ... nhớt do thay lọc chảy xuống chứ không phải nhớt chảy ra từ ốc xả....
-Nhưng E khẳng định lại là Nhân viên Cường Thanh đã quên siết chặt ốc xả nhớt vì chính em chui xuống gầm xe đề cầm cây cle 14 vặn vào thêm 1/4 vòng nhẹ tênh...
-Vấn đề đã được bên CT tiếp thu và có ĐT xin lỗi khách hàng đồng thời bên CT có nhã ý tặng 1 xuất đánh bóng toàn xe cho em :), coi như là thay lời xin lỗi. Rất mong CT quan tâm hơn về dịch vụ sau bán hàng. Cảm ơn bác Tuấn Hino86 đã phản ánh lên cấp trên :). Chúc CT ngày càng phát triển .

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?
Re:Cảnh báo các Bác bảo dưỡng tại Cường Thanh

@bác Nghĩa: Cái này em phải báo cáo lên xếp rồi. Bữa đó em có gặp Bác mà. Rất xin lỗi Bác về sự cố mà phòng Dịch vụ còn nhiều thiếu sót. Đợi em hồi âm nhé!

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Dạ, cảm ơn Bác nhiều :) Bác nói giúp để AE KT họ cẩn thận hơn, đỡ khổ cho các Bác khác. Cũng may e còn biết táy máy chút ít chứ cứ vậy mà phi có ngày ăn cả cái máy luôn :(

CDW
Hạng F
6/12/10
5.243
28
48
42
Sì phố----->Hồ Chí Minh

cũng may bác Nghĩa còn phát hiện sớm.Nếu trường hợp đó xảy ra với em .chắc là xong cái máy luôn :D

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113

-Tiếng lọc xộc khi qua ổ gà hay gờ giảm tốc , nó vọng lên từ gầm xe đúng k bác , cam giác như tiếng đó phát ra từ gầm nằm ở dưới cần số . Cái này xe e cũng bị , khi bảo dưỡng e cũng báo mà chả thấy k tra gì , e phát hiện ngay khi xe chạy chưa đc 5k km . Bạn e dân chạy xe tải thì bảo do mấy cái răng ở cầu k khít nhau lém , có khoảng hở nhỏ nên bị kêu như vậy , nó bảo xe tải lâu ngày toàn phải chêm lại !!! E thì đó giờ biết chạy + bảo dưỡng ở hãng chứ hem rành về kĩ thuật lém , nên bó tay

- Sẵn topic này e kể thêm tội CT : xe e khi lắp nắp thùng thấp ở sau , vào hãng sơn , các a lắp chả biết lắp rùi có k tra xe có ok chưa hay k , giao xe cho e , e về chạy qua gờ + ổ gà là lụp bụp tiếng vọng rất rõ từ băng sau chỗ kiếng hậu , e k tra quá choy mà vẫn k phát hiện , tới lúc phát hiện thì thân xe đã bị trầy 1 lõm , ăn cả vào sơn xe :mad: => luc đó phát hiện là do lúc gắn nắp thùng các chú chả k tra độ hở giữa thùng và thân xe để khi xe chạy qua chỗ gờ giảm tốc + ổ gà nắp thùng va chạm nhau nên kêu tiếng bụp , ăn cả 1 khúc sơn zin của xe :mad::mad::mad: . E mang xe qua mắng vốn , các chú kĩ thuật khắc phục xong còn bảo k tính tiền :mad: , ặc ặc lỗi của mình rành rành k 1 tiếng xin lỗi mà còn bảo k tính tiền nữa , tính chắc e đập vào mặt thằng kĩ thuật luôn quá :)( Bên CT e thấy có ku Tuấn là ok thui , bán đc xe nhớ chia phần a nhé :D )

-Ghet cái nữa là khi làm bảo dưỡng xong , khâu tính tiền đợi bên mấy ng nhận ra phiếu đến qua khâu thu ngân mà cứ hơn 15p mới thấy có , làm ăn chậm quá , hết giờ chứ k hết việc y như cái kiểu đi bank nhà nc !

Cai vụ vặn chặt ốc xả nhớt , gặp e chắc tiêu mịa cái máy rùi !!!!

Hạng D
6/11/07
2.412
6.626
113

E cũng đã đang có ý định đem ra ngoài bảo dưỡng , đọc bài của bác chắc e phải tìm gara bên ngoài là vừa rùi
Mấy xe này e cũng chả ngại vụ bảo hành lém :)

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM

Tiếng lọc xọc xe em nó phát ra từ phía trước, bên tài. Mỗi lần rung động kiểu như cộng hưởng thì nó kêu nhiều. E cũng mò khắp cả gầm, tháo cả ốp nhựa vè, ... nhưng cuối cùng phát hiện ra cái nắp ca-bô. Thấy thợ CT lấy cái kéo, cắt cái thùng nhớt, đục cái lỗ làm thành cái joan nhựa, đệm chồng lên joang cao su có sẵn là em muốn
rồi. Tệ hơn cả nông dân sửa máy cày!!!

Ốc nhớt là do chỗ đậu xe em nó nền ximang kho queo, trắng mốc. Tự dưng thấy dấu nhớt đen thùi ở giữa là sinh nghi liền. Chui cả vào gầm xe mới thấy. E lấy cây cle 14 vặn vào nhẹ tơn, 1/4 vòng :mad:

Mà đúng vụ tính $, bà nó, đợi cả hơn 15p cho mỗi caí giấy tính $. Biết vậy sao chúng không làm trước đi, mình đã ký báo giá từ đầu giờ rồi mà!!!

Cái dòng xe này em nghĩ nó ết có hỏng bậy đâu...nhưng biết đâu có ngày nó tèo cái gì đó phần điện, không bảo dưỡng định kỳ tại đại lý nó kiếm có từ chối BẠO HÀNH nữa cũng khổ :(

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53

Bên CT thì em biết nhiều nhân viên và Sếp.
Các phản ánh về lỗi kỹ thuật do tay nghề của thợ thì em hoàn toàn đồng ý. Em từng làm bảo dưỡng nhiều lần và cũng gặp nhiều cái ko vừa lòng (mặc dù cơ sở vật chất, trang thiết bị theo tiêu chuẩn tốt). Nhiệt tình của nhân viên thì có thừa nhưng cái chính vẫn là chất lượng dịch vụ chưa đáp ứng yêu cầu khách hàng.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Tiếng kêu lọc xoc..nhất là dưới gầm , nói chung không dể tìm. Lúc nào cũng là ám ảnh của thợ, bác thông cảm cho họ.

Hạng D
15/7/08
2.052
135
63
...hỏi làm chi?

Góp ý của các Bác em ghi nhận hết rồi chuyển lên bộ phận Dịch Vụ. Nghe các Bác kể trên đây thì đúng là còn nhiều thiếu sót quá.:(
Cũng mong sau lần này sẽ hạn chế tối đa những phàn nàn từ phía khách hàng.