10/5/17
1.588
1.356
118
Còn bác ráng làm kiếp đó đi nhé.
Kiếp Vi En đó chắc tốt.
Tôi đi nhiều nơi trên thế giới rồi. Chẳng ai đánh giá thấp người Việt Nam cả, khi gặp người đối diện, họ chỉ nhìn vào học vấn, thành tựu và các yếu tố thể hiện ra ngoài để lựa chọn cách ứng xử với mình thôi.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
22/1/19
4.043
6.633
113
Tôi đi nhiều nơi trên thế giới rồi. Chẳng ai đánh giá thấp người Việt Nam cả, khi gặp người đối diện, họ chỉ nhìn vào học vấn, thành tựu và các yếu tố thể hiện ra ngoài để lựa chọn cách ứng xử với mình thôi.
học vấn (trình độ văn hóa), thành tựu, và các yếu tố thể hiện ra bên ngoài mà bác nói chính là những cái mà người ta có thể xem thường hay coi trong người Việt đấy. Người Việt thì cũng có người này, người kia. Và người Việt bị người khác coi thường vì những cái bác nói trên em cũng từng chứng kiến rồi. Bác nói cứ thể như VN đang là nước có thu nhập trên đầu người ở mức cao và chỉ số HDI thuộc hàng top vậy. Không tự nhục, nhưng phải biết nhìn nhận để mà cố gắng hơn. Chứ không phải kiểu tự phụ, nghĩ ta đây chả phải quan tâm bố con thằng nào ...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
21/12/19
526
1.459
93
40
Mấy bác lái lâu giỏi thế, với em tầm 2g là phải đi "cứu thân" một lần, dừng xe thể dục tí cho bớt ê mông và kiểm tra lốp coi ăn cây đinh nào không.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Bác bớt vậy đi, chẳng ai đánh giá thấp người Việt đâu, nó còn chả thèm đánh giá.
Các bác như bác nó thấy là nó chán rồi chấm điểm gì nữa cho mệt.
học vấn (trình độ văn hóa), thành tựu, và các yếu tố thể hiện ra bên ngoài mà bác nói chính là những cái mà người ta có thể xem thường hay coi trong người Việt đấy. Người Việt thì cũng có người này, người kia. Và người Việt bị người khác coi thường vì những cái bác nói trên em cũng từng chứng kiến rồi. Bác nói cứ thể như VN đang là nước có thu nhập trên đầu người ở mức cao và chỉ số HDI thuộc hàng top vậy. Không tự nhục, nhưng phải biết nhìn nhận để mà cố gắng hơn. Chứ không phải kiểu tự phụ, nghĩ ta đây chả phải quan tâm bố con thằng nào ...
Bác công tâm quá ạ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Ba cái này mở lên kêu réo riết toàn phải tắt đi vì sợ hư xe! Y hệt cái Stop tắt máy dừng đèn, toàn tắt vì sợ hư bình điện.
Nghĩ mình đúng thật thằng VN không lẫn vào đâu được.
Tuỳ theo cách dùng, Nếu nhà sx đã đưa ra hệ thống start&stop thì họ cũng đã tính hết rồi.
Luôn có chữ nhưng
Cái khác biệt hàng chính hãng và hàng độ là khi nó tắt và đề lại thì cả máy hát đứng hình luôn, trong khi chính hãng vẩn bình thường các hệ thống
Khi xe chưa nóng máy thì start&stop sẽ không hoạt động, do đó các bác nên để ý điều nầy.
Khi máy đã nóng thì hệ thống được kích hoạt, và từ đó các bác có thể xem lại vòng tua máy, đã trở về mức bình thường thì cáo thể tắt hệ thống nầy. Có lúc cần để và có lúc không cần để

Nếu biết xữ dụng đúng start&stop thì bình điện với máy phát điện sẽ rất bền, thí dụ như xe đã nóng máy rồi thì để một vài lần để kiểm tra tua máy sau đó tắt nó đi

Trở về đầu đề : tuỳ theo, xe em thì chừng 2H nó báo phải nghĩ, nhưng nếu không có gì thì mình có thể tắt chức năng nó đi, không quang trọng lắm, vì tuỳ theo người lái. sức khoẻ, kinh nghiệm, hạ tầng đường xá
Nói ra chữ thằng Việt Nam không lẫn vào đâu được thì hiểu Bác là loại người nào rồi. Tiếp tục cố gắng nhé, nếu cảm thấy là người VN là không tốt thì cút khỏi VN đi (thật ra chỉ có bản thân Bác không cố gắng đủ thôi chứ không có thằng VN nào tự nhục đâu).
Bác nói đúng, và tôi là một trong những người mà bác đang nói đó, và tôi là một trong những người tự cút và bị cút đó bác à :):):)

Muốn có thì vẫn không được, do bởi nó là ốp sừng của các dòng cao cấp. Xe cỏ làm gì có cửa. Mà ở xứ vịt thì đi nội ô, 2b nó tạt đầu là tỉnh ngủ gùi. Đi cao tốc còn kẹt xe. Đi quốc lộ thì bị ngược chiều lấn làn là khỏi ngáp lun....khà khà.
Ai nói là chỉ có se sang ... xe em xe cỏ còn có kia mà ... còn ngược chiều, lùi cao tốc, vào đường cấm ...."biết bố mầy là ai không" thì cái nầy xe em không có ạ ....:):):)

Hy vọng bạn đi nhiều và thu thập những gì hay của thế giới mà đem về giúp cho VN mình, nhớ là đem cái hay nhé ...

Tôi rất đồng ý với ban, có điều tôi nhấn mạnh là người gốc việt, họ thành công rất nhiều so với những sắc dân khác ở trên thế giới.

Tập Lái
21/6/19
36
47
18
34
Ba cái này mở lên kêu réo riết toàn phải tắt đi vì sợ hư xe! Y hệt cái Stop tắt máy dừng đèn, toàn tắt vì sợ hư bình điện.
Nghĩ mình đúng thật thằng VN không lẫn vào đâu được.
Nhưng cuối cùng là iStop xài có hư ko bác? E thì sử dụng bth, lên group mazda ai mua xe mới đều ra ngoài tắt hết

• Like
Reactions: Perenco and Osin
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Tháng 5/2022 bác nhập xe chính thức từ EU về thì chuyện sẽ giải quyết vì bắt buộc có ...hộp đen :):):)
Do đó không cần nói phạm luật hay không ..... bác check trên mạng hộp đen là gì thì tính tiếp ....
Giống như Toy Euro6 khác Euro4 ở VN :):):):) cùng năm cùng đời, giá thì cũng khác luôn ...
Thân !
Xe khách có hộp đen hết gùi bác. Mà có ăn thua gì đâu. Nhà xe tắt GPS là xong, thế là quá tốc độ vô tư. Có thấy biên bản kiểm tra hộp đen phạt bao giờ đâu. Tới khi có tai nạn mới mở xem...thui thì úi dzùi ui...khỏi đếm...hè hè

• Like
  • Haha
Reactions: Perenco and Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Nhưng cuối cùng là iStop xài có hư ko bác? E thì sử dụng bth, lên group mazda ai mua xe mới đều ra ngoài tắt hết
Theo nguyên tắc để cho ..tiết kiệm nhiên liệu ..Và dĩ nhiên hệ thống nầy nếu để liên tục thì không hay cho lắm, nhưng nên để khi kiểm tra máy nóng với vòng tua. nhiều khi cũng là điểm hay,

Nói chứ có rất nhiều người tắt chức năng nầy. Nhưng khó một điểm là kiểm tra vòng tua máy
- Theo kinh nghiệm cá nhân thì nên để đến khi máy đã nóng, thì khi nó đề lại mình sẽ kiểm tra được vòng tua máy không tải. và nếu nó đã đúng thì lúc đó bác có thể tắt nó. Không có sao cả
Xe khách có hộp đen hết gùi bác. Mà có ăn thua gì đâu. Nhà xe tắt GPS là xong, thế là quá tốc độ vô tư. Có thấy biên bản kiểm tra hộp đen phạt bao giờ đâu. Tới khi có tai nạn mới mở xem...thui thì úi dzùi ui...khỏi đếm...hè hè
Nếu ở VN thì có thể, còn bên nầy thì lãnh giấy phạt chứ sao bác... Nó mà kiểm tra trên đường (thường là chận xe hàng) mà nó không thấy là xong.

Vì nó sẽ áp dụng trên 4B vào tháng 5/2022 ở EU, do đó nó chưa ra, em không dám đoán mò, có thể là nó không cho mình đụng vào hộp đen đó . đợi nó ra rồi mới bàn tiếp

Trở về bài thì hệ thống "uống cà fê" có thể tắt và mở theo ý của mình
Cảnh báo mất tập trung – tính năng quan trọng ít được quan tâm tại Việt Nam
xe cùi em còn có, đâu cần cao cấp nào đâu :):):):). Mới chụp hồi sáng nầy.

Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
iStop trông rất đáng ngờ vì bảo có 1 bình điện nhỏ cho nó. Mà ở mình đi hay dừng nhiều và san sát nên cái bình đó sợ sẽ hư. Đấy hại túi tiền lắm.
Xe hơi ở đây thì đắt đỏ phải cõng thêm các cái tiền trời ơi như này thì bảo sao yêu cho nổi hic.

• Haha
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng F
3/10/15
9.818
12.058
113
Nói chứ em cũng ráng mà đàng hoàng tí bác. Chứ không đi nước ngoài người ta dòm mình bảo người VN quế lắm.
Tây thì nó cũng kỳ lắm, nó bị bệnh cứ da không trắng là kỳ thị người ta, riết rồi người ta không xấu cũng phải xấu!
Thôi thì ráng bác ạ.

Chỉnh sửa cuối: