Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
570 thì phải khoe chớ, bữa đi dk gặp bác đi con 570 nổ xe nặng hơn 3 tấn, em ko thèm cãi làm gì, thì ra chính xác có 2 tấn 7
570 có trang bị chống đạn thì hơn 3 tấn cũng bình thường!

Hạng B2
4/10/11
173
140
43
Kiếm cái nhà nào gần trạm đăng kiểm mua ở cho khỏi quên, vậy mới sốc

Hạng D
3/5/07
1.963
523
113
570 có trang bị chống đạn thì hơn 3 tấn cũng bình thường!
VN được mấy chiếc bác ơi, em đâu hên gặp trúng, mà 570 chống đạn của Bộ CA trưng bày gần 4 tấn lận

Hạng D
3/1/12
1.556
6.119
113
tp.hcm
Lỗi ĐK tính ra thành lỗi nặng ,do chủ xe và tài xế ít khi để ý đến ,cả bảo hiểm nữa....Mấy cái tem XXX nó đi qua liếc là thấy rồi ( nghề kiếm cơm của nó mà)

Hạng B2
5/12/10
211
62
28
33
Sai thì chịu lụy mấy anh và mất tiền thôi, kêu chi

Hạng B2
11/10/09
213
60
28
Quận 2, Hồ Chí Minh
xxx chém á... bữa em đi Tây Ninh cũng gặp xxx chạy ra gần xe em để xem trên tem đăng kiểm á... thấy tháng 11 nên quắt cho qua... lỗi trể đăng kiểm này phạt nặng lắm đấy (cao hơn mức vượt phải luôn) nên xxx bắt dc là "thơm" luôn. ae chú ý nha.

A1
14/12/03
2.555
4.305
113
P/S: 2 chai là 2 trẹo hả bác@
Em cũng từng trễ đăng kiểm (không phải quên mà bận quá không đi ĐK được) nhưng may không bị dừng xe. Nhưng nếu cắn 2 chai cho lỗi này thì ác quá, em chẳng thà lập biên bản nộp 2,5 chai cho nhà nước còn hơn. DDằng nào mình cũng mất tiền, mất thêm 5 xị cho nó tức ói máu vì hụt miếng ăn. AQ là mình chỉ mất thêm 5 xị, nhưng nó mất 2 chai. Kakakaak.

• Like
Reactions: Xedaumalai
Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Mà hình như xxx nó biết được vụ đăng kiểm này hay sao ấy!
Em ở Vũng Tàu, mua xe SG và sang tên, nhưng đăng kiểm vẫn còn hạn đến tháng 10, nên em không đăng kiểm mà đợi hết hạn mới làm lại.
Tháng 6 vừa rồi em đi miền tây về qua cầu Phú Mỹ tới vành đai 2 để chuẩn bị lên cao tốc, qua vòng xoay chổ cầu Mỹ Thủy hơn 1km, từ đằng xa 1 xxx 1 thân 1 mình trên moto đu theo em, chỉ em tấp lề...Trong đầu nghĩ đâu có lỗi gì, đường này giờ cho chạy 2 lane và mình đang chạy không tới 40km/h và đang ở lane ngoài.
Xuống xe.
E: Gọi em vào có việc gì không anh?
xxx: Để kiểm tra giấy ĐKiểm của anh, vì Trung tâm đk báo về xe anh BS và Đkiem khác.
E: Nghĩ trong đầu rồi, kiếm chuyện vòi đây. Nên em nói, vậy anh có thông báo bằng văn bản ở ĐKiểm không?
xxx: DKiem chỉ báo miệng. Bla bla...rằng chỉ kiểm tra xem thế nào, nếu OK sẽ cho đi.
E: Ok, vậy anh kiểm tra thôi nhé, nếu không lỗi gì thì thôi à! Em nghĩ mình chẳng bị gì, chẳng ăn được mình đâu, nên ok, lấy cho xem.
Vừa lấy đưa cà vẹt và giấy đăng kiểm, em đớp trước liền, anh xem dùm cái số khung số máy nhé! Còn biển kiểm soát chỉ là việc sang tên đổi chủ, còn đăng kiểm là kiểm tra kỹ thuật con xe, không liên quan nhé!
XXX thấy em nói vậy có vẻ thấy khó ăn nên nói, anh nói vậy không đúng, nhưng thôi tôi chỉ nhắc nhớ anh lần đầu cũng như lần cuối, anh về nhớ DK lại liền.
Thôi trưa nắng, em không thèm đôi co nữa. Nên em nói, vậy em đi à!
Em nghĩ nếu em sai dễ gì xxx tha khi đã đuổi theo em 1 đoạn 1km vậy!
Nhưng thắc mắc sao xxx biết vụ đăng kiểm em BS cũ ta???

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- danh sách quá hạn đăng kiểm dài như sới tao quân , trừ khi dùng phần mềm quét biển số mới nhận diện nổi.
- mắt nghề nghiêp csgt rất tinh, chắc chắn anh csgt này nhìn tem đăng kiểm bác rồi.

Hạng D
6/8/08
3.332
2.113
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
2 chai thì đau thật, nhưng quy định phạt nếu hết đk là từ 2tr-3tr + giam xe 10 ngày + có thể phạt bổ sung tước gplx 30 ngày.
Ặc, nên xx biết rồi, lấy giá sàn 2 chai, bác ko chung thì bị giam xe, tước giấy
..lại phiền.
Chú ý đk thôi các bác.