Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
16/1/06
1.484
9.274
113
XIn phép MOD em post ở đây vì em không biết post ở đâu, có gì Mod move giúp sang bõ thích hợp giúp em nhé.

SỐ là cuối năm KH của em có đặt hàng mua USB có khắc logo cty để làm quà tặng. USB thì em biết chỗ mua, còn việc khắc logo em chưa làm lần nào. Search mãi trên mạng chọn được 1 cty chuyên làm quà tặng đúng theo ý mình cần tìm đây: http://khaclaser.vn/ . Cty tên Vương Tiến, do Huynh-0903141063/01248034860. Em post thông tin cụ thể để các Bác cảnh giác luôn.
Sau khi liên lạc và hỏi thăm giá cả thì em và bên này có ký kết hợp đồng làm USB gỗ làm quà tặng có khắc logo công ty. Hẹn giao hàng trước 15/12/2011 (noel), và em có đến vp cty của tụi nó để đặt cọc 50% đơn hàng. Vấn đề bắt đầu từ đây. Đến hẹn em gọi hỏi hàng thì Huynh bảo chưa xong và hẹn thêm vài hôm. Cứ cách vài hôm em gọi hỏi hàng vì KH đến hẹn ngày nào cũng gọi hỏi em (thật tình việc này em chưa làm bao giờ và cũng không muốn nhận, nhưng KH VIP nhờ em tài trợ quà tặng này cho họ nên em không thể từ chối được). Thằng này gọi 3-4 nó đều hẹn (toàn để mình gọi) rồi nó không nghe máy nữa. Em vừa giận vừa lo vì khách hàng đưa dead line ngày giap hàng. Nên em phải bỏ tiền đi mua hàng thêm 1 lần nữa rồi đặt in decal làm logo dán vào (nhanh nhưng không đẹp). Vậy là cuối cùng cũng xong hàng, giao ngay deadline cho KH.

Quay lại chuyện đòi hàng. Cũng may là em biết vp nên đến túc trực đòi lại tiền. Thằng Huynh GĐ nó trốn biệt luôn các Bác ơi, vp chỉ có 1 em thiết kế. Cty nằm trên đường Trần Quang Diệu.Q3, số 108/22F. Em đến hoài cũng không gặp được. Em giận quá nhắn với nhỏ n viên là tuần này không trả thì em khóa trái cửa bắt thằng GĐ về nói chuyện. Nghe đâu cty này sắp chuyển đi. Bác Bác cho em lời khuyên nên làm thế nào để lấy lại tiền cọc 50% (khoảng 5tr). Số tiền không lớn cũng không nhỏ. Nếu em khóa trái cửa để bắt nó thò đầu ra thì có vi phạm pháp luật không các Bác. Gần tết rồi mà trong lòng ngổn ngang không thấy vui chút nào. Khu này em quen vài người, định nhờ họ ra tay nhưng lại lo họ nặng tay thì mình cũng dính phiền phức. Các bác giúp em lời khuyên nên làm thế nào nha.

Em mới chụp hợp đồng và phiếu thu bằng phone nên hơi mờ:

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Cho em xin hình cái biên nhận của công ty nó với ạ.
Website của bạn này đuôi .vn thì dễ làm việc rồi, quan trọng là có 5 trẹo hà, mất thời gian quá cũng không tốt, nên hù tí thôi.

Hạng B2
7/1/12
232
29
28
Seafoam car
Hanh.Pham nói:
Website của bạn này đuôi .vn thì dễ làm việc rồi, quan trọng là có 5 trẹo hà, mất thời gian quá cũng không tốt, nên hù tí thôi.
trời mợ hạnh à 5 triệu vợ con em sống cả tháng :D. bác chủ vào vp xiết đồ nó

Hạng D
16/1/06
1.484
9.274
113
CÓ ký hợp đồng giữa hai bên và có phiếu thu luôn nha Bác. Nó có sms 1 cái tin: em bị xù hàng.
Vậy suy ra nó bị xù hàng nên nó xù tiền cọc của mình luôn :(
Phải làm sao đây các Bác
Hanh.Pham nói:

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Trực chỉ CA phường , chứ có 5 triệu thì cũng khó tìm được cách tối ưu khác.

Hạng D
3/1/09
1.294
10.279
133
Hê hê , bác đi không đúng điểm rồi . Mấy ông này chỉ là dạng nhận thiết kế rồi đi đặt thằng có máy làm . Lở nhận giá thấp hay bên máy nó kẹt không chịu làm thì mấy ổng chết cứng :D

Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113
5 triệu cũng là tiền mà ... khó hiểu quá. Bác thương lượng với nó đi,vì nó đặt chổ khác làm thì cũng chỉ đặt cọc thôi nhiều khi nó đặt quen ko lấy tiền cọc cũng nên. Có hàng Bác mang lên OS bán cũng được,dù trể.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Alabama nói:
5 triệu cũng là tiền mà ... khó hiểu quá. Bác thương lượng với nó đi,vì nó đặt chổ khác làm thì cũng chỉ đặt cọc thôi nhiều khi nó đặt quen ko lấy tiền cọc cũng nên. Có hàng Bác mang lên OS bán cũng được,dù trể.
Logo cty khác bán ai mua chứ, tặng nhìu khi còn hổng ham xài nữa là ... mấy cái gìft này chỉ có giá trị với người đặt hàng là chính, thanh lý giá ... vô chừng lắm bác ạ.
Còn vụ nuốt cọc này thì không chấp nhận đc, cái này ăn quịt với lừa đảo mới đúng tên gọi ạ. Cho dù nhận thế nào, ai làm, thì đã hứa cũng phải giữ lời. Trễ hẹn là một điều khó chấp nhận, thì nói chi quịt chứ.
Dù sao thì, em nghĩ chủ thớt vẫn nên cung cấp thêm bằng chứng hình ảnh. Chỉ có lời nói không thì ngại ...

Status
Không mở trả lời sau này.