Hạng D
10/6/10
1.480
1.330
113
Ủy quyền tai sản là hợp pháp, cảnh sát giao thông không thể đứng trên Luật pháp!
Cái quan trộng là ko nước nào sửa luật nhiều như VN :D
Ra cái nghị quyết mới cái rẹt, ai bị dính thì ráng chịu

Tập Lái
15/5/24
12
12
3
39
Cái quan trộng là ko nước nào sửa luật nhiều như VN :D
Ra cái nghị quyết mới cái rẹt, ai bị dính thì ráng chịu
Yêu cầu sang tên đổi chủ đã có từ hơn 9 - 10 năm trước, giờ luật kiện toàn, anh lì anh ko làm thì hóc xương.

Hạng B2
10/4/20
357
290
63
25
Ủy quyền tai sản là hợp pháp, cảnh sát giao thông không thể đứng trên Luật pháp!
Bậy, uỷ quyền đâu phải là chuyển quyền sở hữu đâu. A uỷ quyền thì a vẫn là chủ sở hữu của động sản đó

Hạng B2
10/4/20
357
290
63
25
Nhà tôi thì tất cả xe (trừ xe độp) đều 9 chủ. Bán xe cũng yêu cầu sang tên công chứng chứ không giấy tay gì hết.
Nhưng có chiếc xe Lead của vk mua từ 2009, biển 4 số nên không đăng ký trên VNeid được, dù đúng địa chỉ và tên chính chủ.
Biển 4 số k làm tích hợp đc hay sao á

Hạng F
3/10/15
10.615
13.014
113
Thế thì bao nhiêu oto xe máy trước nay đã mua bằng uỷ quyền giờ vẫn do uỷ quyền mà sử dụng thì sao?

Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Uỷ quyền tài sản là hợp pháp. Nhưng lợi dụng uỷ quyền trốn thuế la bất hợp pháp.
đã bất hợp pháp rồi thì đừng kêu gào anh này anh kia đứng trên luật
Mấy anh muốn văn minh tiên tiến mấy anh muốn biên bản ko mất bánh mì. Thế cái giấy phạt nguội gửi về đâu nếu cái xe bán uỷ quyền.
Rồi mấy ông chủ cũ xe bảo tui bán xe rồi là phủi tay. Mấy ông mua uỷ quyền thì đứng trên luật pháp muốn chạy sao thì chạy ah. Đố mấy anh CA gửi đc giấy phạt cho tôi ah

Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Thế thì bao nhiêu oto xe máy trước nay đã mua bằng uỷ quyền giờ vẫn do uỷ quyền mà sử dụng thì sao?
1. Lợi dụng uỷ quyền trốn thuế phạm pháp.
2. Anh muốn tiên tiến văn minh phạt nguội bla bla nhưng cái xe ko chính chủ rồi gửi giáy về đâu cho ng chủ thực sự của xe.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Hiện giờ lưu thông bthg ko ai hỏi mình cứ đi bthg.
nhưng khi có sự vụ xảy ra CA hỏi đến giấy tờ lòi ra mỗi anh 8 củ. (Ng mua lẫn ng bán đều bị phạt - trừ khi ng bán có ghi trên hợp đồng uỷ quyền cho ng mua sang tên

• Like
Hạng F
3/10/15
10.615
13.014
113
Hiện giờ lưu thông bthg ko ai hỏi mình cứ đi bthg.
nhưng khi có sự vụ xảy ra CA hỏi đến giấy tờ lòi ra mỗi anh 8 củ. (Ng mua lẫn ng bán đều bị phạt - trừ khi ng bán có ghi trên hợp đồng uỷ quyền cho ng mua sang tên
Mình thấy một số giấy ủy quyền là ủy quyền toàn phần.
Vậy chắc người bán ko bị nhà nước phạt.

Hạng C
19/8/16
650
494
63
39
Mình thấy một số giấy ủy quyền là ủy quyền toàn phần.
Vậy chắc người bán ko bị nhà nước phạt.
Phạt hết bạn ơi.
giấy uỷ quyền mục đích sau cùng trốn thuế trước bạ
Bạn chỉ ko bị phạt khi bạn đi thu hồi biển số thôi.

• Like