Tư Vấn Chia Sẻ Cao su gạt nước.

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM
Mấy hôm nay trời mưa quá mà cái cao su gạt nuớc của em mới thay được 3 tháng mất 200k hoạt động không hiệu qủa gì cả. Gạt tốc độ nhanh hay chậm đều để lại màng nuớc chỗ dầy chỗ mỏng dù mưa rất nhỏ chưa kể mỗi lần gạt nghe nó rít rợn tóc gáy luôn. Ngồi lái ban ngay hay ban đêm bị loá loá mắt rất khó nhìn và nguy hiểm. Em e là bọ nó thay đồ đểu cho em!!! Bác nào biết chỗ bán và hiệu gì tốt chỉ giúp em với. Em nghe nói hiệu Bosch dùng tốt mà không biết bán ở đâu???

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Cao su gạt nước.

Chắc xe bác để nhìu ngoài nắng nên cao su bị lão hóa.
Em mua 1 cặp của HQ ngoài ADV 70k thấy xài cũng đuợc. BOSCH thì em không bít.

bph
Tập Lái
28/6/05
28
0
0

Có bài về cái này rồi bác ạ: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=117358&mpage=1

;)

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Trích đoạn: bph

Có bài về cái này rồi bác ạ: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=117358&mpage=1

;)

Vâng em có biết, dưng cơ mà chẳng bác nào cho được cái DC chính xác để ghé cả, em ghé Metro rồi, tìm ngược tìm xuôi vãi cả mồi hôi mà chẳng thấy nó để ở đâu. :(

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Phương án của vivu hợp lí đó bác. An dương Vương ( nếu bác đi xe HQ thì 292a) và khu Dân sinh có rất nhiều, Bác cứ đi nhiều chỗ tham khảo nhiều lọai

Hạng B2
20/1/07
176
0
16
50
HCM

Bữa trước em thay ở Isamco, mới thay được có 3 tháng mà đã lão hoá vậy có nghĩa là nó thay đồ đểu cho em rồi hoặc là chưa thay mà nó nói là thay rồi. Tệ thật!!!
Xe của em có 1 cần gạt duy nhất, em cũng chẳng biết kích cỡ ra làm sao nữa. Để thứ bẩy này em rong con xe của em, ghé mấy chỗ các bác chỉ, hy vọng là tìm được. Em cám ơn các bác.

bph
Tập Lái
28/6/05
28
0
0

Bác mxminh thử cách này xem có cứu được 200K mới thay không nhé:

Bác lấy giẻ lau thật sạch cái lá cao su, sau đó dùng bình xịt bọt bảo dưỡng lốp (vỏ xe) xịt vào cái khăn rồi vuốt đều trên cả cái lá cao su đó (bác tham khảo thêm bài Gioăng cao su cửa). Giương cái cần gạt ấy lên khoảng vài phút rồi sau đó thử gạt lại xem có được không. Nếu phương pháp này không ăn thua thì nên thay cái lá cao su khác, nước rửa kính cũng không ăn thua đâu, vẫn kêu như thường.

Tôi đã từng làm như thế này và đã cứu được cái gạt nước. Nhưng lâu dài thì cũng phải thay cái mới thôi, không dễ đi cái kính lắm.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: mxminh

Trích đoạn: bph

;)

Vâng em có biết, dưng cơ mà chẳng bác nào cho được cái DC chính xác để ghé cả, em ghé Metro rồi, tìm ngược tìm xuôi vãi cả mồi hôi mà chẳng thấy nó để ở đâu. :(
Nếu bác đi Metro An Phú thì tôi chỉ cho bác. Ngay ở phía ngoài, qua cửa KT thẻ thì bên trái lái nơi lấy xe đẩy, bác đi tiếp và nhìn vào bên trái có thấy bán lốp xe máy và nhiều thứ liên quan. Mấy cái gạt nước được treo trên giá trong mấy cái túi nilon ấy. Hình như toàn hàng TQ thì phải và không có nhiều loại lắm đâu.