Hạng C
22/2/13
536
2.740
113
Em đi tối mới về. Chắc mai mới thử dc. Đau lòng quá xá.

Trời, chuyện này bình thường như cân đường hộp sữa mà có gì phải lo lắng. Dính nhựa đường là còn bị dài dài vì mình đi trên đường nhựa mà. Bác ra ADV hỏi mua chai tẩy nhựa đường về chùi là xe lại đẹp như xưa. Còn không đơn giản mua ít dầu lửa chui nhẹ sau đó dùng sáp đánh bóng tút lại chút là bóng bẩy lại ngay.

Tập Lái
26/6/14
16
5
3
35
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu có thể thì chạy tới q6 toyota Hùng Vương số 26 Kinh Dương Vương, Phường 13, Quận 6 . Kế bên hông là cây xăng 12 . Ở đó chuyên rửa xe hơi .Bữa xe em đi dính cũng nhiều lắm . đem ra rửa thợ có dung dịch xịch và lao dùm .hết 100k xe bác sạch như mới :d

Hạng B2
3/11/04
281
424
63
Các bác chỉ nhiều cách quá... Làm như em chỉ nè, hehe:
1. Không dùng dầu hôi vì sẽ làm ố sơn
2. Muốn nhanh gọn và rẻ dung chai xịt RP 7 ( loại dùng để xịt cửa sắt, xịt làm ốc dễ vặn)
3. Dùng khăn giấy ướt nhưng phải phơi khô rồi mới xài để không bị trầy- xước xe"
Cách làm:
Rửa phần bị dính nhựa đường bằng nước thường để trôi bụi, cát
Chờ cho khô hẳn
Xịt một lớp dày lên phần dính nhựa, chờ khoảng 1-2 phút cho mềm phần nhựa đường rồi dùng khăn giấy ướt (đã khô) để chùi nhẹ... Làm đi làm lại 2-3 lần là an tâm.
(xe em đã xử nhiều lần rồi, cứ mỗi lần đi miền Tây về lại phải làm...)
Chúc các bác thành công (dễ ợt mà).

• Like
Reactions: tadyluu
Hạng B2
12/11/12
182
627
93
49
khuyen các Bác không dùng dầu hôi( qua thớt chăm sóc xe của Bác Kombat tham khảo thêm). Em thì sử dụng chai tẩy nhựa đường của Sonax mua trong Metro.Phun nước thật sạch chổ cần tẩy, tiếp theo phun hóa chất tẩy nhựa đường lên, chờ khoảng 1 phút dùng khăn mềm ướt( khăn Micro fibe) lau nhẹ, sau đó phun nước rưa sạch. làm như vậy 1 vài lần nhựa đường sẽ hết mà bảo vệ được lớp sơn. Các Bác chú ý khi phun hóa chất tẩy thì khi lau nhớ nhẹ tay nhé, đường cố lau mạnh cho nhựa nó bong ra thì nó làm xước sơn của các Bác luôn đó. Vài KN của em.

Hạng B1
13/7/14
73
38
18
Vĩnh long
E thấy nhựa văn vô mấy hóc bánh là chủ yếu mà ta!?trước giờ e k biết toàn lấy dầu hôi xịt lên r rửa lại cho nhanh.