Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.555
96.447
113
Sài Gòn
Omega_Prince nói:
An Khang em lên xem rồi, cũng bt thôi mà bác.
Mấy cai chung cư trong khu này Bình thường trên mức bình thường, chỉ là 1 cái chung cư, gọi nôm na tí là Căn hộ cho sang. Nó bình thường, nhưng vì nó nằm trong khu có đất nền bị thổi giá quá cao thành thử đâm ra nó thành Cao cấp. Có bà bạn ở An Khang, restroom thấm hết! đang ngán định đổi chỗ khác. Được cái yên tĩnh.

Hạng D
8/12/12
1.008
2.069
113
Sài Gòn
Ở khu này thì chẳng thằng nào đc gọi là cao cấp theo đúng nghĩa , nhưng ngon nhất vẫn là An Khang bác ah. Metro với tầm tiền đó sao ngon bằng An Khang dc:)

Omega_Prince nói:
An Khang em lên xem rồi, cũng bt thôi mà bác.

Hạng F
29/8/07
8.005
26.823
113
Cái này cách đây ba tuần, em đang chạy bộ thể dục đi qua thì được một chú sale nhiệt tình kéo lên xem nhà mẫu. Lúc đó cũng 6h tối rồi mà sale cũng nhiệt tình chèo kéo quá. Em ừ, thì lên chứ ngán gì. Em xem căn 110 m2, 3 PN. Thấy phòng ốc thiết kế khá thoáng, gọn gàng, không bị góc cạnh kiểu Imperia. Tất cả các phòng đều có cửa sổ. PK có ban công lớn, bếp cũng hợp lý. Đang thi công tới tầng 9 rồi. Thấy cũng làm ngày làm đêm, nhưng không biết đến lúc nào thì hết tiền vì thằng Petrol Land Mark xong phần thô mà còn không có tiền hoàn thiện.
Hôm đó sale nói em là anh mua nhanh đi, em còn một căn à. Em bảo tuần sau em dẫn bà xã em tới. Sale lại bảo em e tuần sau thì hết mất. Vậy mà tời giờ tuần nào sale cũng gọi. Cho nên thông tin bán hết rồi là thông tin tào lao, nâng giá. Sale căn hộ này giờ tỏa ra khắp nơi. Bác nào chỉ cần đi vô gần đó là bị kéo lên xem căn hộ mẫu liền.
Bác nào tính mua căn hộ này cẩn thận, khoan xuống tiền xem tiến độ nó tới đâu. Em thì em nghi lắm. Bay giờ cứ phải thấy nhà mới xuông tiền. Căn hộ sắp giao nhà đầy ra, tội gì.
Về vị trí thì nó không bằng An Khang, An Cư được. Nhưng xây sau chắc OK hết. Chất lượng An Khang thì trên trung bình. Thiết kế thì căn 90m2 quá chán. Căn 105m2 3 PN thì có cái phòng master tối thui, cái phòng tắm master thì bí, mở cửa nhà tắm ra thì mùi toilet xông lên nồng nặc. Nói chung là chán toàn tập. Được cái là yên tĩnh, nam ngay trung tâm của APAK, tiện ích khá đầy đủ.

Hạng D
7/5/10
4.666
21.127
113
Tks bác. Theo em cứ để nó xây xong thì mình mua cũng được, chứ mua kiểu người quen của em thấy hơi phiêu :D
manchestervn nói:
Cái này cách đây ba tuần, em đang chạy bộ thể dục đi qua thì được một chú sale nhiệt tình kéo lên xem nhà mẫu. Lúc đó cũng 6h tối rồi mà sale cũng nhiệt tình chèo kéo quá. Em ừ, thì lên chứ ngán gì. Em xem căn 110 m2, 3 PN. Thấy phòng ốc thiết kế khá thoáng, gọn gàng, không bị góc cạnh kiểu Imperia. Tất cả các phòng đều có cửa sổ. PK có ban công lớn, bếp cũng hợp lý. Đang thi công tới tầng 9 rồi. Thấy cũng làm ngày làm đêm, nhưng không biết đến lúc nào thì hết tiền vì thằng Petrol Land Mark xong phần thô mà còn không có tiền hoàn thiện.
Hôm đó sale nói em là anh mua nhanh đi, em còn một căn à. Em bảo tuần sau em dẫn bà xã em tới. Sale lại bảo em e tuần sau thì hết mất. Vậy mà tời giờ tuần nào sale cũng gọi. Cho nên thông tin bán hết rồi là thông tin tào lao, nâng giá. Sale căn hộ này giờ tỏa ra khắp nơi. Bác nào chỉ cần đi vô gần đó là bị kéo lên xem căn hộ mẫu liền.
Bác nào tính mua căn hộ này cẩn thận, khoan xuống tiền xem tiến độ nó tới đâu. Em thì em nghi lắm. Bay giờ cứ phải thấy nhà mới xuông tiền. Căn hộ sắp giao nhà đầy ra, tội gì.
Về vị trí thì nó không bằng An Khang, An Cư được. Nhưng xây sau chắc OK hết. Chất lượng An Khang thì trên trung bình. Thiết kế thì căn 90m2 quá chán. Căn 105m2 3 PN thì có cái phòng master tối thui, cái phòng tắm master thì bí, mở cửa nhà tắm ra thì mùi toilet xông lên nồng nặc. Nói chung là chán toàn tập. Được cái là yên tĩnh, nam ngay trung tâm của APAK, tiện ích khá đầy đủ.

Hạng B2
22/3/13
199
0
0
Bên Petro landmark dân tình nhà mình cũng ngóng hết năm này qua tháng nọ , rõ khổ, hoàn thiện xong lên tận nhà xem rồi mua, chứ cứ lam nham ko bit đường nào mà lần.

Tập Lái
19/3/13
24
0
0
Đợt đâu 24-25 tháng 4, em có gọi điện thoại hỏi mấy bác sale khác nhau trên trang batdongsan.com.vn thì đều nói chung là hết căn 2 phòng ngủ ồi, còn 3 phòng ngủ thì còn đâu 2-3 căn. Mấy hôm sau hỏi lại bác khác thì căn 3 phòng ngủ còn có 1 căn. Mà em chỉ có nhu cầu 2 phòng ngủ nên thôi. Không biết tình hình em nó hiện nay thế nào nữa

Hạng B2
6/3/11
269
2.091
93
Theo mình biết thì hiện đã bán hết,chỉ còn lại k 24-30 căn thuộc công ty 5 giữ lại đợi hoàn thiện mới bán.Chủ đầu tư này uy tín nhưng quý 4 không thể xong được,phải qua quý 1/2014 mới giao nhà.Chung cư screc II thoáng,tất cả các phòng kể cả wc đều có cửa sổ,mật độ chỉ 25% .Chủ đầu tư kiêm thì công là công ty nhà nước nên không dám lộn xôn đâu.

Tập Lái
21/12/12
3
0
0
33
thanhkhiet nói:
Đợt đâu 24-25 tháng 4, em có gọi điện thoại hỏi mấy bác sale khác nhau trên trang batdongsan.com.vn thì đều nói chung là hết căn 2 phòng ngủ ồi, còn 3 phòng ngủ thì còn đâu 2-3 căn. Mấy hôm sau hỏi lại bác khác thì căn 3 phòng ngủ còn có 1 căn. Mà em chỉ có nhu cầu 2 phòng ngủ nên thôi. Không biết tình hình em nó hiện nay thế nào nữa
còn 1 căn thôi bác à. bác khỏi phải lăn tăn về tiến độ thi công. bên em bán hết rồi còn đâu. giờ khách hàng chạy toán loạn tìm căn 90m2 mà không có nữa kìa, vì Screc cấm chuyển nhượng đến khi nhận nhà.

Status
Không mở trả lời sau này.