Hạng D
16/7/19
1.162
3.881
116
Cần Giờ chả cần anh nào bơm cả. Chỉ mỗi thằng Vin đủ tiền để làm không thôi hay lại bánh vẽ 10 năm rồi trả dự án.
Cái bánh Thanh Đa từ ông Hội Bitexco tới ông Ả Rập Dubai cũng gần 15 năm và đâu vẫn hoàn đấy
Nhớ hồi chúng nó bơm Thanh Đa, mình cứ tưởng mình ra hàng được. Mãi gần 6,7 năm mới bán trôi.
a nhắc mới nhớ, tầm 10 năm rồi ko thấy ai đả động gì đến Thanh Đa hết cả nhỉ.
Thành Hồ toàn đề xuất đâu đâu, trong khi nội tại còn bỏ không nhiều quá

• Haha
Reactions: pamken
Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
Thanh Đa ko có bác thủ tới thăm, cũng ko có bác bí tp tới bàn

Hạng F
8/8/06
6.455
21.423
113
40
Giờ ở VN làm dự án ngán nhất đền bù giải toả, chẳng ai muốn đụng vào cả, kể cả chủ đầu tư.

Hạng B1
4/1/14
70
61
18
Chả biết mấy quan làm gì mà sốt sắng Cần Giờ quá ko biết.
Đánh media trang nhất các mặt báo liên tục, thủ tướng đi thăm, quy hoạch xây cầu, siêu cảng, siêu đô thi lấn biển, xây metro mở đường lớn cất cánh... trong khi hiện tại Xì Gòn còn cả níu công trình quan trọng dở dang vì thiếu vốn.
Nếu làm thật thì đáng lẻ âm thầm gom đất, khi nào làm mới bung ra chứ nhỉ

Hạng F
8/8/06
6.455
21.423
113
40
Chả biết mấy quan làm gì mà sốt sắng Cần Giờ quá ko biết.
Đánh media trang nhất các mặt báo liên tục, thủ tướng đi thăm, quy hoạch xây cầu, siêu cảng, siêu đô thi lấn biển, xây metro mở đường lớn cất cánh... trong khi hiện tại Xì Gòn còn cả níu công trình quan trọng dở dang vì thiếu vốn.
Nếu làm thật thì đáng lẻ âm thầm gom đất, khi nào làm mới bung ra chứ nhỉ
Những gì đang chạy media thì phát triển CG như một thành phố cảng biển, tương tự như Sing, ko vướng đền bù giải toả, một thành phố ngay biển và rừng, có thể ý tưởng là thành phố Xanh, ko xe nhiên liệu hoá thạch.

Hạng D
16/7/19
1.162
3.881
116
Giờ ở VN làm dự án ngán nhất đền bù giải toả, chẳng ai muốn đụng vào cả, kể cả chủ đầu tư.
Làm dự án thì ai chả muốn nhanh gọn, nhưng khó rồi để quy hoạch treo 10 năm - 20 năm vầy. Không làm thì gỡ đi, cho người dân còn được xây dựng, mua bán. Chứ ko dân khổ đủ bề, tội lắm.

Hôm qua book grab đi cái đường ven sông mé S.Vàm Thuật bên An Phú Đông Q12. Anh tài còn bảo: trần đời em ko nghĩ ở giữa Sài Gòn còn có cái nơi như thế này: đường toàn ổ voi, xung quanh toàn cỏ lác. Ở quê em giờ tệ lắm cũng đường be tông ngon lành cả rồi. Tối có ai mà book vô đây chắc em vứt xe chạy lấy người :))

• Haha
Reactions: natifood
Hạng C
3/12/18
989
3.156
93
Quận 7
Làm dự án thì ai chả muốn nhanh gọn, nhưng khó rồi để quy hoạch treo 10 năm - 20 năm vầy. Không làm thì gỡ đi, cho người dân còn được xây dựng, mua bán. Chứ ko dân khổ đủ bề, tội lắm.

Hôm qua book grab đi cái đường ven sông mé S.Vàm Thuật bên An Phú Đông Q12. Anh tài còn bảo: trần đời em ko nghĩ ở giữa Sài Gòn còn có cái nơi như thế này: đường toàn ổ voi, xung quanh toàn cỏ lác. Ở quê em giờ tệ lắm cũng đường be tông ngon lành cả rồi. Tối có ai mà book vô đây chắc em vứt xe chạy lấy người :))
cũng mới làm 1 chuyến chạy mé vàm thuật đúng vừa mưa xong..........đúng là đi xong vẫn chưa hình dung nổi sao ở giữa SG vẫn còn có con đường vậy

• Like
Reactions: bavi602