Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi CAR THEATER, định nghĩa đã cũ ?

Tập Lái
23/6/05
20
4
0
49
Hà Nội
Các bác ơi, có bác nào quan tâm tới CAR THEATER không ạ ? Em thấy mới chỉ có SONY là có chào hàng loại sản phẩm này thì phải. Các bác có thêm thông tin gì về rạp hát trong xe hơi này không ?

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong
RE: CAR THEATER, định nghĩa đã cũ ?

Nhất trí là về cấu hình thì là như vậy. Tôi cũng nghĩ tới vấn đề này nhưng cái khó là vị trí loa center khi độ lại. Rất khó bố trí để không làm hỏng mất bảng tablo của xe (tôi đang đi Camry). Vì mới xem trên vnexpress vể car theater của Volvo thì vị trí loa center là đã được thiết kế sẵn trên bảng tablo rồi.

Tập Lái
23/6/05
20
4
0
49
Hà Nội

Cảm ơn Bác MYPT đã cho thông tin.
theo như Bác tiendat nói, thì liệu loa center đặt dưới taplo, vị trí thẳng từ cần số ra, có được không nhỉ ?

Hạng B2
29/6/05
271
2
20
53
Hai phong

Tôi vẫn chưa thấy ảnh minh họa trên rõ lắm. Tuy nhiên loa center với bộ theater rất quan trọng để tạo ra giọng người nói (mid-range) và nếu thiết kế xịn thì lắp ở phía trên của bản tablo, nếu lắp ở dưới phía cần số thì thấp quá. Tuy nhiên, theo tôi việc chơi car-theater cũng không ấn tuợng lắm vì tất cả các vị trí ngồi đều không đúng tâm của hệ thống âm thanh, trừ người ngồi ở giữa ghế sau.

BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội

@HTHai: theo tôi với xe bác thì để ở dưới là OK nhất vì ko làm chắn tầm nhìn lái, ko làm hỏng thiết kế ban đầu của táp lô, hơn nữa trong hệ thống home audio thi loa center có 2 vị trí đặt theo thứ tự ưu tiên là trên TV và dưới TV.
BUM

Hạng B1
8/8/04
51
0
0
Phan Thiết - Bangkok

con sub đầu gối này ỡ đâu thì đẹp,xe em ford escape,tưởng tượng mãi chưa ra...
con sub này lạ wá em chưa từng thấy..
Giúp em với nhé....[8D]

BUM
Hạng B1
24/5/05
84
1
0
Hà Nội

Mypt quảng cáo cho Alpine ghê quá nhỉ, hàng tháng dc bn $$$ zậy? đuà chút hôm nào qua cho anh test hệ thống audio cuả chú rôì tư vấn cho anh vơí, trong tuần nhé
BUM

Tập Lái
23/6/05
20
4
0
49
Hà Nội

Bác Mypt,
Sao bác biết bị chém mà cứ ..để họ chém thê thảm vậy.
Nếu bác cần Alpine, Em vẫn giúp bác được, đảm bảo không bị chém, hàng US.
Nhập về hộ bác luôn.
Mà sao các bác không thử dùng loại khác xem, Em thấy các bác tư vấn chủ yếu toàn JBL, Alpine.
Có MA audio, lightning audio, clarion, Ads, kicker, MB quart, directed sound, boston acoustic,Pyle ................
Em cảm thấy mọi người hay dùng theo lối mòn hay thói quen, ít khi chấp nhận cái gì mới
BREAKING THE HABIT !

Tập Lái
23/6/05
20
4
0
49
Hà Nội

Bác Mypt nói đúng lắm. Nhưng Em nhập từng chiếc một , từ USA, không thể dỏm được. Hàng 100& chính hãng, bảo hành hẳn hoi.
Thử rồi bác ạ. Giá bèo hơn ở VN, cho dù là hãng nào đi nữa. Nếu Bác quan tâm thì phone cho Em, anh em gặp gỡ bàn bạc thêm.