Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Em vào thẳng câu hỏi luôn ah. Được biết sang năm sau Việt Nam mình giảm thuế xuống 50% cho xe nhập khẩu vậy nhũng dòng toyota lắp táp trong nước thì như thế nào ah?
Em đang có ý định sẽ mua camry 2.5Q vào tuần sau vì camry đang giảm giá mạnh nhưng đang lo sợ chỉ còn 2 tháng nữa có thể giá xe sẽ giảm mạnh thì có thể mất toi gần 200tr chứ chẳng chơi vì lộ trình gianm thuế xe nhập khẩu còn 50% kéo theo xe trong nước buộc giảm theo.
Có bác nào rành về vụ này không giúp em với vì em máu em camry lắm rồi , định sắm em nó chạy tết chở vợ đi chơi và từ giã em vios của mình,
Có bác nào làm trong toy biét đượcd xe camry có giảm hay không ạh!!!!

Xin chân thành cảm ơn rất nhiều nếu bác nào thật sự giải đáp khúc mắc chân thành và sâu sắc của em ạh, em đã lên mạng tra rất nhiều bài báo va tin tức nhưng chỉ nói chung chung không nhất quán . Vụ này thật sự làm em đắn đo vô cùng. Nếu bác nào làm trong ban ngành thuế giúp đc em xin hậu tạ chầu cafe đậm chất OS nhiệt tình ạh.

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Giảm cái này cái khác sẽ tăng thôi. Bác cứ nhìn bên Sing mà luận. Chỉ có cái sự sung sướng thì bị ảnh hưởng vì chờ đợi lâu quá. Múc đi Bác, sắp Tết rồi.

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Thích thì nhích thôi bác ơi, ở VN ai bảo đảm cho bác là nếu 1 loại thuế này xuống thì không có loại thuế khác leo lên đâu...

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Em cũng biết là thế nhưng mấy anh nhà báo đưa tin ghê quá , không biết tình hình thật sự nó như thế nào nên quyết đinhj hỏi ý kiến thủ các bác chắc tuần sau quất 1 e luôn quá hixhixx cũng sợ mất khoản tiền lớn thì bị vợ chửi tức chết đc vì trót mê mà chờ không nổi

Hạng C
2/8/09
688
284
63
Quận 7 -HCM
Pinga nói:
Thôi chơi Tết bằng Vios đi bác, ăn Tết xong ta lại tính.:D
Bác nói cũng có lý nhưng điều đắn đo của em là xe nhập giảm nhưng chỉ dung tích 2.0 mà chỉ asean mới đc nhập vô thôi còn xe lắp ráp trong nước không biết nó như thế nào . Có khi nào nó lên giá lúc đó còn tức dzữ hơn nữa

Hạng B2
18/4/12
480
986
93
vào lộ trình thì chắc chắn giảm nhưng giảm một ít để tượng trưng thôi vì sẽ thu ở phí khác. Tết này thì ko kịp đâu bác ơi.

Hạng D
4/3/13
1.094
3.781
113
HCM
Quốc đi bác, cảm giác chờ đợi mà không biết kết quả như thế nào khó chịu lắm. Qua tết chính sách lại thay đổi ấy mà...

Hạng F
2/4/10
7.393
33.522
113
Chỉ tiêu thu ngân sách kg đạt. Bác nghĩ rằng giá xe sẽ rẻ do giảm thuế đi sao?