Hạng D
23/11/06
1.911
31
48
RE: Câu hỏi nhỏ về đén tín hiệu giao thông

Trích đoạn: trungnghia

Bác đi đường cứ nhìn xe trước mà theo, nó dừng mình dừng, còn nó chạy thì xem lại (vì có thể nó vượt đèn đỏ) chạy theo là tèo luôn.:D:D
Cái này bác fải cẩn thận với mấy anh xe tải hay xe tốc hành nha,đu theo dễ tèo lắm àh.:D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: bimsu

Trích đoạn: trungnghia

Bác đi đường cứ nhìn xe trước mà theo, nó dừng mình dừng, còn nó chạy thì xem lại (vì có thể nó vượt đèn đỏ) chạy theo là tèo luôn.:D:D
Nếu mình là người đi tiên phong thì sao Bác ?

Cái này mà cũng hỏi nữa? Mình đi đầu thì chạy theo ý mình, dừng hay vượt đèn đỏ gì cũng được ráo!! Giỡn thôi nha, cứ theo tín hiệu giao thông mà chạy là chắc ăn nhất, chậm mà chắc. Tui lúc nào cũng tuân thủ đúng luật giao thông, không chạy ấu để có ngày "con mình nó sai, vợ mình nó xài", buồn lắm!!!:D

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83

Theo em nghĩ:
- Thông thường nếu chỉ có 1 bộ đèn trên cao và đèn ở cột thì 2 cái này thống nhất với nhau, cùng xanh cùng đỏ.
- Nếu có đèn riêng cho từng làn đường thì sẽ rất rõ ràng. Mỗi làn đều có ký hiệu mũi tên chỉ thẳng hoặc sang trái, phải... khi đó mình đi ở làn đường nào thì theo đèn làn đường đó thôi.
Để hôm nào đi Mộc Bài để ý kỹ lại coi.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: civic

Để hôm nào đi Mộc Bài để ý kỹ lại coi.
Ờ , để ý kỹ!!! Lo dòm đèn giao thông trên trời, quên đường dưới đất quất vô con lươn hay ủi mấy thằng xỉn chạy ẩu trên đường là rồi đời nha bác.:D

Đường Xuyên Á (đoạn từ Củ Chi về An Sương) thì đèn ở cột là dành cho xe đi thằng, còn đèn chìa ra mặt đường là cho xe quẹo trái. Các bác cứ theo đó mà chạy. Chỗ nào cho quẹo trái bao giờ cũng có chừa 1 lane cho các bác, mấy bác đi thẳng thì đừng có chen vô.

Ủa mà tui có cần nói mấy chuyện này không ta??? Ai cũng là sư phụ hết rồi mà!!!:D:D