Hạng B2
6/12/12
138
407
63
Lời đầu tiên cho em dc phép chào gia đình nhà Toyota... Sau bao năm dành dụm thì em cũng đã gom góp dc chút ít để tậu 1 em vợ 2 là chiêc camry đời 2010 đèn vuông... Em đang tính dọn 1 số đồ cho nội ngoại thất nên muốn tham khảo các anh các bác trong đây, có gì nhờ các anh các bác hỗ trợ tư vấn hoặc giúp đỡ em để có thể làm con xe ngon, đẹp, giá tốt...Trong đó có 4 thứ e đang quan tâm nhất hiện tại:

1. Về DVD cho xe thì hình như chủ cũ cũng đã gắn rồi. Nhưng em ko biết model này là đời nào? mong các bác xem qua hình, em cũng thấy có hệ thống Navi nhưng ko biết có tích hợp ko hay sao mà lúc mở máy thấy hiện Navi system + có khe thẻ GPS... Mong cả nhà chỉ giáo e làm gì thêm để có cái Navi này ah

lúc mở
Câu Lạc Bô Camry (Đời 2007 trở lên) - Giao lưu, chia sẻ, tâm sự chuyện ngoài lề đầy văn hoá!!!

em ko thấy hiệu gì hết nên ko bít là model gì ? ko bít có tích hợp GPS ko hay sao nữa .... huhuhu
Câu Lạc Bô Camry (Đời 2007 trở lên) - Giao lưu, chia sẻ, tâm sự chuyện ngoài lề đầy văn hoá!!!

2. Em muốn gắn cái Cruise Control cho tiện đi xa lộ, ko biết bác nào đã lắm qua hoặc có quen với tiệm nào thì giúp em gắn với, gắn lâu ko ah... Về giá cả thì e có xem bài viết tầm 1tr7 phải ko ah ? Cái này là OEM theo xe hay phụ kiện hãng thứ 3, xài ổn định ko ah ? đi xa lộ mà ko ổn thì cũng hơi phiêu... hixhix

3. Em có search dc 1 số bài có bác up luôn cái nút star/stop --> có nên gắn ko ah, e cũng chưa hình dung dc gắn cái này thì chìa zin toyota mình vẫn giữ, còn sẽ có thêm 1 cái remote khác nữa phải ko hay sao ah ?

4. Về mâm xe, base là 215/60 R16 nhưng ko bít có bác nào lên mâm 18 chưa ah? lên mâm đó thông số ra sao? chạy ổn ko, nếu ko chắc e chỉ dám lên mâm 17 cho nó lớn tí ^^ Em cũng ko biết tiệm nào bán nhiều mâm kiểu đẹp nữa... Giá cho mâm + lốp các bác cho em vài số để tham khảo trước để bỏ ống heo là vừa...hihi

em cũng thấy tren mạng có vài kiểu cho camry đẹp quá ah... hixhixhi.. nhìn mê luôn

5. Ngoài ra mấy cai lặt vặt như thảm lót, lọc không khí.... này nọ thì mua ở tiệm nào dc ah ? giá em sợ bị chém vì mới có oto nên lơ mơ như 2 lúa lắm ah

Mong các anh các bác trong gia dình Toyota hỗ trợ...

SDT e là 0908.579.795 - Nhà ở khu vực Q.7 - hy vọng có dịp gặp các Anh các Bác trong gia đình Toyota để trao đổi thêm kinh nghiệm ah

Em cám ơn

Hạng F
15/11/14
10.731
94.497
113
56
Sài Gòn
dạ em chào các anh các bác hội toyota.. em có lập topic riêng để giải khuây nỗi lòng 1 số thứ... mong các bác đã trải qua thì giúp em với ah ... hihi
em sợ post lại bên đây thì bài dài dòng...
thiệt tình mới gom góp mua dc con vợ 2 nên cứ như 2 lúa mới lên :(

http://www.otosaigon.com/threads/giup-em-nang-cap-noi-ngoai-that-camry-2-4-doi-2010.8638203/
Bác cứ post lại nguyên văn bài viết đi, cho mọi người cùng đọc và sẽ trả lời từng chi tiết cụ thể nhé!

Hạng C
6/3/14
625
3.326
93
@iken.1340 : làm trước câu số 1 : Bác phải đi xe đến Vietmap : 160 Trần bình Trọng, nhân viên kỹ thuật họ sẽ test cái khe Navi nầy có xử dụng được không ?
- GPS already : Nếu DVD của bác đã có bộ giải mã hay đại loại 1 cái hộp thiết bị thu gì đấy, thì sau khi đút thẻ vào khe, máy sẽ lên chương trình Vietmap. Bác chỉ phải mua thẻ và bản quyền chương trình trong thẻ, cũng rẻ. Update thì free.
- Nếu cho thẻ vào khe mà chương trình không có thể hiện thì lúc nầy ta biết phải mua cái hộp nêu trên. Chi phí chắc khoảng 4-5 triệu đấy.

bác cũng có thể mượn thẻ của những máy GPS gắn ngoài để thử cũng được.

Xong câu 1.

Hạng D
1/11/14
4.301
20.487
113
tp HCM
Bác thức khuya ghê.
Em cũng không ngủ được nên mới lấy xe máy đi dạo hóng mát và kết quả là bị cướp cạn tội không xi nhan quẹo phải chổ Bảy Hiền.Toi mất chục ổ bánh mì Tuấn Mập.
Hị hị chia bùn cùng bác,cướp cạn mà giờ này đã đứng rồi hả bác?mất toi mấy hộp sữa cho f1 nhỉ?:)