Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Cô giáo nuôi dạy trẻ này chưa chồng đâu, bác heo sữa "kết" rồi hả?

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
Hôm qua bị dính trận mưa ngay giữa trưa...

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
Đám mây đen khiếp quá, có lẽ lúc nào bác wanacar cũng vác súng và phụ tùng theo người thì mới chụp được những cảnh thế này, hâm mộ hình của bác.

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
captiva_11 nói:
Đám mây đen khiếp quá, có lẽ lúc nào bác wanacar cũng vác súng và phụ tùng theo người thì mới chụp được những cảnh thế này, hâm mộ hình của bác.
- Em mua cái túi bé bé, vừa 1 lens 1 máy để chụp cái mình thích... cần cù bù thông minh anh ơi!

Ngưỡng mộ tài chụp ảnh của bác đã lâu

Mợ red lại quá lời... mình chỉ chụp cái mình thích... lâu rồi cũng có chút kinh nghiệm mợ ạ!

Hạng D
5/8/07
1.636
50
48
wanacar nói:

Kụ này lọ mọ thật, cái đám mây kia mà bác PS cho nó thành con rồng ấp mây thì wách nhảy

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
dorive nói:
wanacar nói:
Kụ này lọ mọ thật, cái đám mây kia mà bác PS cho nó thành con rồng ấp mây thì wách nhảy
Dạ, em kém khoảng PS lắm anh... em thích tự nhiên hơn vì có giá trị khoảnh khắc trong đó...

Hạng B2
22/4/12
297
9
28
captiva_11 nói:
Cô giáo nuôi dạy trẻ này chưa chồng đâu, bác heo sữa "kết" rồi hả?
Haha, Bác Cap_11 cứ làm em "nôn nôn" khó nói quá

Hạng B2
9/12/10
136
1
18
Hi Cac Bac,
Cung lau lam roi em moi quay lai dien dan nay hihihi. Quay lai thay dien dan minh ngay mot phat trien co qua nhieu mon an choi ghe. Bo mon nhiep anh nay em khoai nhat ne.... Chi se voi cac bac vai meo chup mau nha.
+ Style cua em la chup freestyle nhe do do dung bat em phai theo cac bo cuc chuan vi voi em bo cuc dep nhat chinh la khong co bo cuc gi hehehe. Em chi manh nhat la chup chan dung nen chia se voi cac Bac vai cach de chup mau cho dep mot chut
+ Anh sang: De co mot buc hinh dep anh sang la dieu quan trong nhat, trong nhiep anh chan dung thi tuy theo khuon mat, lan da va voc dang de chon anh sang cho phu hop
+ Ve khuon mat doi voi mau co khuon mat thon dai thi huong sang nen danh thang tuy nhien nen xem xet chieu cao cua mui de cho danh sang truc dien khuon mat cua mau hay hon xien ve ben phai hoac trai... khi lay net thi diem lay net nen lay la diem cao nhat cua khuon mat hoac thap nhat cua khuon mat thuong chon mat hoac mui de chon duoc chieu sau cua buc anh, dieu nay giup cho khuon mat cua mau khong bi qua mo. Neu lan da cua mau co nhieu khiem khuyet thi chung ta nen danh du sang mot chut de lan da trong duoc trang sang hon.
+ Chieu cao va voc dang cua mau: tuy theo chieu cao va voc dang cua mau de chung ta lua cho goc may phu hop. Goc may duoc tinh dua vao vai cua mau len hay xuong neu chup toan than. Neu nguoi mau chieu cao ko cao thi ta nen de goc may hoi thap xuong, guong mat mau hoi nguoc len cao thi se khac phuc duoc. Dieu nay cung co the ap dung cho cac mau co body hoi tron...
+ Cach pose anh: Ve cai nay thi minh nen tao nguon cam hung cho mau thuong thi co 3 cach chup chan dung pho bien
+ Can canh khuon mat: khi chup can canh tranh chup truc dien ma nen chup ngieng 1/2 hoac 2/3 khuon mat voi background phia sau la toc hoac xoa phong mo toan canh de hien thi khuong mat. Huong anh sang thi tuy theo khuon mat de cho huong danh sang nhu o tren
+ 1/2 body: cai nay thuong duoc ap dung nhieu trong chup chan dung tuy nhien can luu y khung hinh va boi canh chup nua nguoi vi neu de khung hinh khong duoc chac che thi hinh chup nua nguoi de bi choi voi lac long. nen chup ket hop voi tan cay o tren dau, khung cua so, vvv....
+ Toan than: Cai nay kho nhat la khong bi lap lai kieu dung, thong thuong nen chon cho mau mot diem tua, neu khong thi nen cho mau co mot hoat dong gi do vi du nhu kieu nhay Yomost chang han..... de tranh cho mau dung nhu troi trong o giua mot khung canh thi khung hinh se khong thay duoc diem nhan la o dau ca.....

Tren day la mot vai meo vat cua chinh ban than em tren duong chinh chien thoi.... De em luc lai hinh roi se gui len cho cac bac vai tam thuc dia nha....