Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
conga nói:
Không biết bao giờ em mới theo kịp các bác đây, he he. <span style=""color: #ff0000;"">Em chụp baby nhà em chơi đùa thôi mà tấm nhòe tay tấm nhòe chân... </span>:D

Thằng bạn em chơi 1 con Nikon, body + lenses hết đâu 35 chai mà nó bảo chưa chụp được gì ra hồn cả :confused:

Bác nói vậy, em dự đoán bác đang sử dụng các chế độ auto hoặc full auto để chụp. Bác ngâm cứu các chức năng chụp ở các chế độ bán tự động đi, khi nắm rõ rồi thì sẽ dễ chụp được các tấm hình như ý. Trước đây, em cũng chỉ sử dụng fullauto và cũng bị vấn đề giống bác.

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
giahuy09 nói:
wanacar nói:
Subaru BRZ Coupe 2.0; model Max Ngoan:

Nóng quá, nóng quá, cho em chai Dr.Thanh.........

Tấm này nếu thêm yếu tố cảnh đẹp nữa thì chắc chắn đạt giải trong cuộc thi đề tài khó: cốc tai 3 trong 1 của bác HELP. Bác nào có hình 3 trong 1 thì post dự thi ở đường link dưới đây nhé (Em thì không có gì đẹp nên chỉ ngồi hóng thôi):
Cốc tai 3 trong 1 - Thi ảnh chuyên đề khó : xe đẹp + người đẹp + cảnh cũng đẹp luôn

Last edited by a moderator:
Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50
@Captiva_11: em thực tập chụp thôi anh, ko có ý định dự thi đâu vì tiêu chí của lần này khác! Em muốn học tập là commercial shooting nên chụp để thấy cần những cái gì (kiến thức + thiết bị)... Đang học nên ko dám ra đường đâu anh!
Nếu anh có tgian và sở thích thì có thể cùng nhóm của em tham gia những lần sau :))

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55
wanacar nói:
@Captiva_11: em thực tập chụp thôi anh, ko có ý định dự thi đâu vì tiêu chí của lần này khác! Em muốn học tập là commercial shooting nên chụp để thấy cần những cái gì (kiến thức + thiết bị)... Đang học nên ko dám ra đường đâu anh!
Nếu anh có tgian và sở thích thì có thể cùng nhóm của em tham gia những lần sau :))

Cảm ơn bác, em trình yếu + thiết bị lại thiếu thốn nữa nên không dám đua theo các bác. Em chỉ thỉnh thoảng chụp linh tinh và ngồi nhà online học hỏi thêm các bác thôi. Thêm nữa giai đoạn này công việc căng thẳng quá, ít có thời gian rảnh và tâm trạng thoải mái để đi "sáng tác".

22/7/12
596
19
18
Em thích mỗi tư thế à

captiva_11 nói:
giahuy09 nói:
wanacar nói:
Subaru BRZ Coupe 2.0; model Max Ngoan:

Nóng quá, nóng quá, cho em chai Dr.Thanh.........

Tấm này nếu thêm yếu tố cảnh đẹp nữa thì chắc chắn đạt giải trong cuộc thi đề tài khó: cốc tai 3 trong 1 của bác HELP. Bác nào có hình 3 trong 1 thì post dự thi ở đường link dưới đây nhé (Em thì không có gì đẹp nên chỉ ngồi hóng thôi):