Hạng C
4/2/05
576
30
28
RE: Câu lạc bộ xe hai cầu "Nhìn xa trông rộng"

Trích đoạn: vuhn2509

Em cũng nghe nói gần đó mới có Thiền Viện Trúc Lâm rất đẹp, nếu đi với gia đình ghé qua đó thì càng vui.

Thiền Viện Trúc Lâm này rất đẹp, thậm chí còn đẹp hơn cả Thiền Viện ở Đền Sóc, nhưng đường đi lên không cần thiết phải có xe hai cầu, mặc dù đường rất dốc và rất nhiều cua tay áo. Dốc lên Thiền viện chỉ cấm các xe chở khách trên 30 chỗ lên thôi, tuy nhiên không khuyến cáo các xe chở quá nặng hoặc xe nhỏ như kiểu Matiz. Các bác đi nếu trời mưa thì để ý một chút vì đường vẫn đang hoàn thiện, trên dốc có nhiều đất đỏ khá trơn.

Cả đi lẫn về hết 140km, đi vào đến Tây Thiên thì rẽ phải, đi thêm một đoạn nữa có biển chỉ dẫn đàng hoàng.

Đặc biệt, tham quan Thiền Viện hoàn toàn miễn phí. Nên đem đầy đủ đồ ăn uống nếu không muốn xuống chân núi để ăn uống.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Lâu lắm mới thấy bác Giao Thông viết bài, chắc bác vừa lo vụ PMU18 xong à? Em tính rủ anh em đi địa hình buổi sáng, còn chiều sẽ ghé thăm Thiền Viện Trúc Lâm. Trên đó có chỗ cắm trại không bác? Em mới mua 1 cái lều ở Metro nên định mang theo dùng thử luôn.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.760
113

Lâu lắm mới thấy bác Giao Thông viết bài, chắc bác vừa lo vụ PMU18 xong à? Em tính rủ anh em đi địa hình buổi sáng, còn chiều sẽ ghé thăm Thiền Viện Trúc Lâm. Trên đó có chỗ cắm trại không bác? Em mới mua 1 cái lều ở Metro nên định mang theo dùng thử luôn.

Lên đó cần gì mang theo lều hả bác. Muốn ngồi đâu thì ngồi, thoải mái! Nhưng nếu tiện thì hãy ghé qua chứ chán lắm! :D

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
56

Em cũng giống bác vào Metro nhìn thấy mấy cái lều bạt có loại 110k chê nhỏ nhìn sang cái 170k mà thế nào lại cầm nhầm cái hơn 600k đến lúc ra thanh toán mới há mồm ra. :D Mà bác phải thử tập dựng lều lên trước đi , em mang về tháo ra cả một đống bạt với nệm với dây và cọc mà không biết cách dựng lên thế nào làm cho bọn trẻ nhà em nó cứ tưởng em mua võng. Tập dượt xong cái này đi lượt phượt hay phết đỡ phải nằm còng queo trong xe vừa bí vừa đau người.

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

chiều nay em cũng có việc bận nên không tham gia cùng các bác được.
Các bác cứ bàn, đi đâu cũng được :D:D

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Hề hề, vụ mấy anh em ở PMU phức tạp quá, riêng giấy tờ tài liệu đã lên tới mấy xe commăngca, đĩa cứng cũng gần 1 thùng giấy, nên cũng nhiều việc bác ạ.

Không nên cắm trại ở Thiền Viện Trúc Lâm vì nếu cố tìm thì chắc cũng có chỗ nhưng mà ở Thiền Viện không thích hợp cho chuyện cắm trại. Em cũng mua một cái lều gập, vác từ Sing về, nó chỉ có bạt với mấy cái que, lồng mấy cái que sắt vào nhau dựng nó lên là xong luôn, không phải đóng cọc chăng dây gì cả.

Đúng như bác Tuandq nói, ở đấy đối với thanh niên thì buồn, chỉ có các cụ cao tuổi là thích thôi.

Tập Lái
13/9/05
14
0
0

Trích đoạn: GiaoThong

Hề hề, vụ mấy anh em ở PMU phức tạp quá, riêng giấy tờ tài liệu đã lên tới mấy xe commăngca, đĩa cứng cũng gần 1 thùng giấy, nên cũng nhiều việc bác ạ.

Không nên cắm trại ở Thiền Viện Trúc Lâm vì nếu cố tìm thì chắc cũng có chỗ nhưng mà ở Thiền Viện không thích hợp cho chuyện cắm trại. Em cũng mua một cái lều gập, vác từ Sing về, nó chỉ có bạt với mấy cái que, lồng mấy cái que sắt vào nhau dựng nó lên là xong luôn, không phải đóng cọc chăng dây gì cả.

Đúng như bác Tuandq nói, ở đấy đối với thanh niên thì buồn, chỉ có các cụ cao tuổi là thích thôi.

Bác Nam ơi bao giờ đi cho tôi xin 1 chỗ trên xe bác nhé. 4WD không góp được thì tôi góp cái lều (cùng loại với bác Giaothong) và cái máy ảnh vậy :D

Tình hình vụ club này thế nào rồi nhỉ? Em mang tiếng có nick gần với 4x4 mà chưa được tham gia. Lều thì em chuyên dựng, vì nghề nhà em là ngủ rừng. Nhưng có lẽ các bác nên có tấm trải mang theo, mùa này ko nằm trong túi ngủ được nhưng dùng để thay chăn thì ok. :D

Hạng B2
1/11/05
155
0
0

thủ tục đăng ký như thế nào hả bác? bác cho e đăng ký với , xe em có một cầu có được tham gia ko

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
56

Kiểu lều dã chiến của em bán trong Mettro được nhập khẩu từ Đức giá của nó là 670 K . Nó đã có sẵn tấm lót trải sàn đảm bảo mưa nước cũng không chẩy vào trong lều được , ngoài ra nó có cả cửa sổ thoáng gắn kèm với lưới chống côn trùng. Mỗi tội lắp đặt nó lên có vẻ lằng nhằng lắm, đi chơi đâu đủ dùng cho cả nhà 4 người.