Thảo Luật Chung Cầu quận 9-Nhơn Trạch

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
10/8/10
72
0
0
Các Bác cho em hỏi dự án cầu quận 9 và Nhơn Trạch làm thế nào ạ?Em muốn đầu tư vào dự án khu đô thị Long Tân,thuộc Nhơn Trạch do nhà đầu tư Hamico chủ trì.Không biết đời con em đã được hưởng chưa ạ?Cám ơn các Bác.

Hạng F
26/2/07
5.095
440
83
Xứ dừa Miền Tây
disneyland nói:
Các Bác cho em hỏi dự án cầu quận 9 và Nhơn Trạch làm thế nào ạ?Em muốn đầu tư vào dự án khu đô thị Long Tân,thuộc Nhơn Trạch do nhà đầu tư Hamico chủ trì.Không biết đời con em đã được hưởng chưa ạ?Cám ơn các Bác.
Tưởng bác có thông tin gì mới . Nếu muốn tìm hiểu thì vào đây .

Hạng F
26/2/07
5.095
440
83
Xứ dừa Miền Tây
Em vừa nghe tin giang hồ đồn tháng 5/2011 công ty BOT Phú Mỹ sẽ khởi công cầu Nhơn Trạch - Q9 . Mong các bác có thông tin chính xác confirm dùm .

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113
Em lại nghe giao lại về Cho PMU Mỹ Thuận, có lẽ làm PM thôi

Hạng B2
14/5/05
254
46
28
Nếu tháng 05 mà khởi công thi em mừng lắm ạ. Chờ đợi hoài cũng mệt.

Hạng B2
27/4/07
439
1.339
123
X108 nói:
Em vừa nghe tin giang hồ đồn tháng 5/2011 công ty BOT Phú Mỹ sẽ khởi công cầu Nhơn Trạch - Q9 . Mong các bác có thông tin chính xác confirm dùm .
100% là đồn...bậy.  Cầu đường này phía ĐN rất muốn làm nhưng HCM rất hững hờ (cũng phải thôi) và phán là ĐN tự thu xếp ngân sách TW để mà làm, nếu BOT thì HCM OK nhưng BT thì xin kiếu.  Mà dự án này làm BOT thì chủ đầu tư có mà lỗ chổng vó.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113
Dumbledore nói:
X108 nói:
100% là đồn...bậy.  Cầu đường này phía ĐN rất muốn làm nhưng HCM rất hững hờ (cũng phải thôi) và phán là ĐN tự thu xếp ngân sách TW để mà làm, nếu BOT thì HCM OK nhưng BT thì xin kiếu.  Mà dự án này làm BOT thì chủ đầu tư có mà lỗ chổng vó.
Làm sao mà lỗ được bác nhỉ?

Hạng B2
27/4/07
439
1.339
123
Em xem qua sơ bộ phương án tài chính của dự án này rồi bác ạ, làm BOT, tức là làm xong thu phí thì thu đến đời cháu mới huề vốn, tổng mức đầu tư rất cao.

Làm theo BT bằng hình thức trả tiền hoặc đất thì chủ đầu tư mới làm, mà theo cách này thì HCM chưa ưng.

Theo em thì nếu có chủ đầu tư khác cũng không thể khởi động trong năm nay được đâu.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.416
113
Dumbledore nói:
Em xem qua sơ bộ phương án tài chính của dự án này rồi bác ạ, làm BOT, tức là làm xong thu phí thì thu đến đời cháu mới huề vốn, tổng mức đầu tư rất cao.

Làm theo BT bằng hình thức trả tiền hoặc đất thì chủ đầu tư mới làm, mà theo cách này thì HCM chưa ưng.

Theo em thì nếu có chủ đầu tư khác cũng không thể khởi động trong năm nay được đâu.
Cầu này cộng đường dẫn 500tỷ là hết xí quách!
Sau này về theo hướng Vũng Tàu, dời Cảng thì lưu lượng xe lớn lắm, có gì mà không thu được hả bác.
Em thấy ĐN hứa là thu xếp vốn để tự làm tự thu mà, vấn đề là tỉnh thu xếp vốn qua kênh nào thôi - thời gian khởi công có lẽ phải chờ cái này ổn kìa
Cầu NT này nhằm nhò gì so với cầu Vàm Cống ( bắc từ Đồng Tháp qua An Giang) kinh phí nghe đâu là gấp đôi cầu Cần Thơ đó, mà cầu này giữa năm nay triển khai mà, PMU Mỹ Thuận là PM

Last edited by a moderator:
apo
Hạng C
9/12/03
773
38
28
42
Saigon
Dumbledore nói:

Em nghĩ khi làm xong cầu này hướng đi Vũng Tàu, ra Cảng, ra Dầu Dây, rồi chưa kể đường ven biển ra Mũi Né... sẽ thuận tiện, nên không lo về vụ lưu lượng xe. Đó là em chỉ mới tính tình hình đường xá hiện tại, còn giời phật phù hộ mà nối xong mấy cái đường cao tốc thì còn khỏe nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.