Hạng D
26/3/22
1.592
6.867
113
Nghị quyết shit nào khi chưa có luật. Nói bậy công an bắt nhốt đấy nha. Ở Củ Chi tôi chuyển 1000m2 thổ cư theo giá nhà nước không hệ số K nào hết. Cứ nghe nói ko thôi à. Sự thật là chuyển thổ bao nhiêu năm nay ko đổi ko áp hệ số K nào hết. Hệ số K sinh ra để giải quyết vấn đề đền bù giải phóng mặt bằng hợp lý để dân đồng ý.
Thì nói rồi. Nhu cầu mua Apd đã xuất hiện, ngay trong thớt này.

• Like
Reactions: CX5-2018
Hạng C
13/5/16
540
1.454
93
53
Nghị quyết shit nào khi chưa có luật. Nói bậy công an bắt nhốt đấy nha. Ở Củ Chi tôi chuyển 1000m2 thổ cư theo giá nhà nước không hệ số K nào hết. Cứ nghe nói ko thôi à. Sự thật là chuyển thổ bao nhiêu năm nay ko đổi ko áp hệ số K nào hết. Hệ số K sinh ra để giải quyết vấn đề đền bù giải phóng mặt bằng hợp lý để dân đồng ý.
" 1. Quyết định giá đất cụ thể để tính tiền bồi thường khi Nhà nước thu hồi đất; thu tiền sử dụng đất khi giao đất tái định cư; tính tiền sử dụng đất, tiền thuê đất khi nhà nước giao đất, cho thuê đất, chuyển mục đích sử dụng đất cho hộ gia đình, cá nhân; xác định giá đất đối với diện tích vượt hạn mức khi nhà nước công nhận quyền sử dụng đất ở cho hộ gia đình, cá nhân; xác định giá khởi điểm để đấu giá quyền sử dụng đất cho hộ gia đình, cá nhân."
Mới có hiệu lực từ 6/5/2023 đến khi luật ĐĐ sửa đổi có hiệu lực.

• Like
Reactions: CX5-2018
Hạng D
29/11/16
2.118
2.464
113
42
Hệ số K áp dụng cho đất vượt hạn mức (Củ Chi là >300 m2). Hệ số K đối với Q12 là 2.5

Hạng D
29/11/16
2.118
2.464
113
42
" 1. Quyết định giá đất cụ thể để tính tiền bồi thường khi Nhà nước thu hồi đất; thu tiền sử dụng đất khi giao đất tái định cư; tính tiền sử dụng đất, tiền thuê đất khi nhà nước giao đất, cho thuê đất, chuyển mục đích sử dụng đất cho hộ gia đình, cá nhân; xác định giá đất đối với diện tích vượt hạn mức khi nhà nước công nhận quyền sử dụng đất ở cho hộ gia đình, cá nhân; xác định giá khởi điểm để đấu giá quyền sử dụng đất cho hộ gia đình, cá nhân."
Mới có hiệu lực từ 6/5/2023 đến khi luật ĐĐ sửa đổi có hiệu lực.

Phân cấp cho huyện, nhưng cái này thành phố chưa phân cấp thì còn to hơn huyện.

• Like
Reactions: dungdangdungde
Hạng C
13/5/16
540
1.454
93
53
Phân cấp cho huyện, nhưng cái này thành phố chưa phân cấp thì còn to hơn huyện.
Ai chuyển mục đích lúc này chắc khổ đây bác. Dùng bảng giá thì ko được, áp dụng giá đất cụ thể thì quá nhiêu khê, chắc chờ luật mới quá!

Hạng D
29/11/16
2.118
2.464
113
42
Ai chuyển mục đích lúc này chắc khổ đây bác. Dùng bảng giá thì ko được, áp dụng giá đất cụ thể thì quá nhiêu khê, chắc chờ luật mới quá!
Cứ lót dép ngồi hóng. TP vẫn chưa phê duyệt kế hoạch sử dụng đất cho năm 2023 nên giờ chém gió là có lên được hay không lên được thì còn quá sớm

Hạng C
3/12/18
996
3.183
93
Quận 7
Chỉ có dân buôn BĐS mới cần chuyển đổi.............chứ mấy bác làm nhà vườn cần gì phải chuyển chỉ cần chuyển vài trăm m lên thổ thôi, còn lại cứ để đó......kiểu gì thành phố cũng phải nghĩ cách gỡ rối để thu tiền thuế
Tất cả có Đảng và Nhà nước sẽ lo, thời gian này thì "tiền nhà ai ở nhà đó, đất nhà ai ở nhà đó" buôn bán làm chi cho mệt mà dễ bể