Hạng D
26/12/18
2.369
3.121
155
45
Cầu Vàm Thuật An Phú Đông Quận 12 bắc qua Phường 5 Gò Vấp đã thông xe 31/12/2020 đất An Phú Đông tăng nóng nhất Q.12
Có vẻ Phường đang tạo điều kiện xây dựng tạm cho các lô đất bị QH. 1 tín hiệu đáng mừng. Lô đất này bị QH cây xanh mà thấy lợp nhà cũng phải 3-400mv

Hạng D
26/12/18
2.369
3.121
155
45
Giá đền bù đất ở mặt tiền Dương Quảng Hàm là 86 triệu. Đất nông nghiệp 7 triêu cho mặt tiền, 5.9 triệu cho phía trong. Giá này thơm không mấy bác?
gias này còn cò kè đc mà. VĐ3 bên Thức đủ đát Nn cũng ra giá 7tr rồi cuối cùng cũng chốt 2x-3x mà

Hạng B2
19/2/23
245
731
93
23
Cho xây dựng tạm, có cam kết không đền bù phần xây dựng tạm khi có dự án thì rất tốt, chính quyền rất linh hoạt, chính quyền rất kiến tạo: Vừa tránh lãng phí tài nguyên đất, vừa tạo cảnh quan môi trường, dần chỉnh trang đô thị.
Có cam kết nhận đền bù theo giá đất nn chứ không đòi đền bù theo giá đất tc không vậy bác mb ?

Hạng D
26/12/18
2.369
3.121
155
45
Có cam kết nhận đền bù theo giá đất nn chứ không đòi đền bù theo giá đất tc không vậy bác mb ?
Chắc hioosng ngày xưa. Cho phép xây dựng tạm trong khoảng tg 1-2-3 năm nếu ko thu hồi thì đền bù nhà

Hạng D
16/7/19
1.163
3.891
116
Cho xây dựng tạm, có cam kết không đền bù phần xây dựng tạm khi có dự án thì rất tốt, chính quyền rất linh hoạt, chính quyền rất kiến tạo: Vừa tránh lãng phí tài nguyên đất, vừa tạo cảnh quan môi trường, dần chỉnh trang đô thị.
Nếu đất có thổ cư trc khi nằm trong dạng bị quy hoạch, quy hoạch treo thì may ra xin dc giấy phép tạm. Chứ đất thuần nn ko có thổ cư thì đâu xin dc - lớ phớ kiện phát mấy ông cấp phép bay ghé
Mấy năm trc thấy TP thí điểm cấp phép dạng này ở 3 huyện vùng ven mà còn rón rén lắm. Ko kiểm soát là toang

• Like
Reactions: VietAnh BaBy
Hạng D
26/12/18
2.369
3.121
155
45
Nếu đất có thổ cư trc khi nằm trong dạng bị quy hoạch, quy hoạch treo thì may ra xin dc giấy phép tạm. Chứ đất thuần nn ko có thổ cư thì đâu xin dc - lớ phớ kiện phát mấy ông cấp phép bay ghé
Mấy năm trc thấy TP thí điểm cấp phép dạng này ở 3 huyện vùng ven mà còn rón rén lắm. Ko kiểm soát là toang
Cá nhà hàng này bảo đảm ko có thổ. Nếu có thổ thì xây hẳn luôn 4 tấm giống quán Karraoke góc ngã ba ao bà tám

Hạng D
16/7/19
1.163
3.891
116
Quận rồi mà nông nghiệp gì nữa. Nông nghiệp có chăn là trên giấy tờ đất này quy hoạch gì gì đó (phi nông nghiệp) không cho lên thổ để xây nhà thôi. Trong lúc vướng tài chính chưa triển khai quy hoạch thì chính quyền linh hoạt cho xây dựng tạm, có ký văn bản không đòi đền bù khi dự án quy hoạch triển khai. Giấy trắng mực đen rành rành mà lo gì. Bướn thì cưỡng chế hợp pháp!
cho xd tạm trên đất nn -> đấy là cái anh mong muốn, kỳ vọng. Mong muốn thì rất tốt. Tuy nhiên
đất ko có thổ thì e rằng ko xin phép xây dựng đc đâu anh ơi.
món này chắc bác @Ba Văn nắm rõ quy định, chứ em chỉ nói theo logic thui :)) tám cho thớt xôm.