Hạng C
3/12/18
989
3.158
93
Quận 7
Tôi có nói năm 2024 sẽ khởi công cầu sang BL đó , có ông nói đặt theo tên tôi mà , tôi giành trước rồi :D
Nhất trí......có cần lập bia/biển hiệu ghi cho chắc cú tên tuổi không? mình chuyên thầu bia tượng, biển hiệu :D :D :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/11/16
2.117
2.463
113
42
Lên thổ -đất phù hợp với (điều kiện là có tý yếu tố “ lách “ …
Chứ dân thường là ngâm và chờ …
Ko có lách hay gì hết nghen, muốn lên thổ phải đủ điều kiện:
1. Phải đăng ký kế hoạch sử dụng đất (chờ cái này phải hơn 1 năm tính từ khi đăng ký, đăng ký khoảng tháng 6 năm trước, tháng 7-9 năm sau thành phố mới có quyết định)
2. Đất phải phù hợp quy hoạch
3. Phải có đường giao thông được nhà nước công nhận (cái này quan trọng).
Còn tiền abcd chẳng qua là để anh em dịch vụ lo làm bản vẽ, tiền xăng xe để đi nộp hồ sơ
Bác có đất nông nghiệp đáp ứng được số 2&3 mà sợ thì bán rẻ em mua cho.

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: leonidas
Hạng D
26/12/18
2.366
3.116
155
45
1. Phải đăng ký kế hoạch sử dụng đất (chờ cái này phải hơn 1 năm tính từ khi đăng ký, đăng ký khoảng tháng 6 năm trước, tháng 7-9 năm sau thành phố mới có quyết định)
Còn tiền abcd chẳng qua là để anh em dịch vụ lo làm bản vẽ, tiền xăng xe để đi nộp hồ sơ
Anh Nati phút vừa mới thoát kiếp trồng cây nên lo sớm tí ấy mà

Hạng C
3/12/18
989
3.158
93
Quận 7
Mình mà bán được thì mình bán từ lâu rồi.....con mẹ gấu nó giữ chặt lắm- sợ cho gái
Không bán đc nên mới lên đây chém gió

Tập Lái
5/11/21
32
11
8
45
Xin phép cho em hỏi các bác cao nhân trong thớt này là em có 1 miếng chỗ cái vòng tròn màu đen muốn bán thì có bị dính quy hoạch gì không ạ, tại em không rành, mà miếng này diện tích 5x23m, công nhận thổ cư 88m2 thì kêu giá tầm bao nhiêu thì được ạ. trước em rao cao quá mà định giờ rao lại 6ty3 không biết có được không. Hiện trạng có đường nhựa mặt sau 9m và đường xi măng mặt trước 3m
Em thật sự không rành nên nằm vùng trong thớt này lâu nay để theo dõi, mong các bác chỉ giáo giúp với. Em xin cảm ơn nhiều
bản đồ quy hoạch mới - An Phu Dong.jpg

Tờ bản đồ 61 thửa 67 (cũ).JPG

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/11/23
376
364
63
Xin phép cho em hỏi các bác cao nhân trong thớt này là em có 1 miếng chỗ cái vòng tròn màu đen muốn bán thì có bị dính quy hoạch gì không ạ, tại em không rành, mà miếng này diện tích 5x23m, công nhận thổ cư 88m2 thì kêu giá tầm bao nhiêu thì được ạ. trước em rao cao quá mà định giờ rao lại 6ty3 không biết có được không. Hiện trạng có đường nhựa mặt sau 9m và đường xi măng mặt trước 3m
Em thật sự không rành nên nằm vùng trong thớt này lâu nay để theo dõi, mong các bác chỉ giáo giúp với. Em xin cảm ơn nhiều
View attachment 3091914

View attachment 3091917
Không dính quy hoạch gì hết, kể cả quy hoạch mới.
Vị trí chiến lược thế này sao bán sớm vậy bạn? Quy hoạch mới tô màu đỏ nhạc là thuộc khu đô thị hiện hữu khuyến khích nâng cao hệ số sử dụng đất (tức là sẽ cấp phép xây cao hơn các vị trí màu gạch nhạc đó).
APĐ chỉ cần sau khi xây xong đường ven sông Vàm Thuật là cất cánh rồi, còn nhiều hơn nữa thì phải đợi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
5/11/21
32
11
8
45
Cảm ơn bạn Vườn Lài, do giờ cần giải quyết công việc nên phải bán chứ lúc mua mình nghĩ để dành đó sau này về ở.

• Haha
Reactions: Vườn Lài
Hạng D
26/12/18
2.366
3.116
155
45
Không dính quy hoạch gì hết, kể cả quy hoạch mới.
Vị trí chiến lược thế này sao bán sớm vậy bạn? Quy hoạch mới tô màu đỏ nhạc là thuộc khu đô thị hiện hữu khuyến khích nâng cao hệ số sử dụng đất (tức là sẽ cấp phép xây cao hơn các vị trí màu gạch nhạc đó).
APĐ chỉ cần sau khi xây xong đường ven sông Vàm Thuật là cất cánh rồi, còn nhiều hơn nữa thì phải đợi
Màu đỏ nhạt này trong ghi chú ngoài đất ở còn có thể là giáo dục, công trình công cộng,... nói chung chưa có quy hoạch chi tiết nên còn hên xui

• Like
Reactions: Julie79
Hạng D
26/12/18
2.366
3.116
155
45
Cầu Vàm Thuật An Phú Đông Quận 12 bắc qua Phường 5 Gò Vấp đã thông xe 31/12/2020 đất An Phú Đông tăng nóng nhất Q.12

Quy hoạch mới nguyên cụm ven Rạch gia với cuối đường Sơn ca thành cây xanh hết. Bây giờ khóc tiếng máng, nhaf nào xin đc thổ xây nhà trước thì rung đùi chứ đất không thì xong fim

• Like
Reactions: Julie79