Hạng B2
1/12/18
175
90
38
Dạo này bên An phú đông lại sôi động hẳn lên, giao dịch dc chốt nhanh hơn.

Hạng B2
6/1/15
482
314
63
63
Nếu ko mở đc TỐI THIỂU NHƯ HÀ HUY GIÁP
THÌ ĐỪNG NÊN LÀM CẦU LÀM GÌ

ĐƯỜNG VẦY CÓ CẦU BANH TA LÔNG NGAY

• Like
Reactions: koonjang
Hạng B2
1/12/18
175
90
38
Báo 1 tin vui cho các bác, sáng này đã họp dân để thi công toàn bộ bên vườn lài bao gồm các hạng mục:

1. Xây cầu rạch gia thành bê tông 8m
2. Sửa lại đường vườn lại, lòng đường 7m, vỉa hè mỗi bên 1M, làm lại hệ thống chiếu sáng và thoát nước cho đường này
3. Làm cầu tạm thép rộng 11M qua gò vấp

Khởi công đầu tháng 1/2019
Chúc mừng anh em nha, chúc vườn lài ngày càng phát triển.

Hạng B2
6/1/15
482
314
63
63
Báo 1 tin vui cho các bác, sáng này đã họp dân để thi công toàn bộ bên vườn lài bao gồm các hạng mục:

1. Xây cầu rạch gia thành bê tông 8m
2. Sửa lại đường vườn lại, lòng đường 7m, vỉa hè mỗi bên 1M, làm lại hệ thống chiếu sáng và thoát nước cho đường này
3. Làm cầu tạm thép rộng 11M qua gò vấp

Khởi công đầu tháng 1/2019
Chúc mừng anh em nha, chúc vườn lài ngày càng phát triển.

Trùng hợp ghê
sang nay mình đi thăm dò VL, thấy Khai Đất, Phá Nhà Hoang quá chừng toàn APĐ người người phá vườn, nhà nhà làm đường (đường hẻm nhỏ, đất, hnay nới ra, rãi đá, bê tông)

KHIẾP

Hạng B2
1/12/18
175
90
38
Trùng hợp ghê
sang nay mình đi thăm dò VL, thấy Khai Đất, Phá Nhà Hoang quá chừng toàn APĐ người người phá vườn, nhà nhà làm đường (đường hẻm nhỏ, đất, hnay nới ra, rãi đá, bê tông)

KHIẾP
Bắt đầu trở mình đấy :). Từ từ sẽ đẹp dần, khoảng vài tháng nữa

Hạng B1
21/5/18
60
44
18
42
Thực sự là cty Thuận Hiếu cũng đã cố gắng hết sức, tháng 10/2018 Cty Thuận Hiếu đã có đủ Hồ sơ bổ túc cho Sở XD và Sở Xây dựng có Trình UBND Thành phố phê duyệt chủ đầu tư Dự án nhà ở APĐ (Ngày 10/10 thì phải); UBND nói là Sở XD phải trình Kế hoạch phát triển Dự án nhà ở Giai đoạn 2016-2020 (Cái này mình có văn bản tiếp nhận và giải quyết Hồ sơ - Do Phòng Hành chính/ UBND cũng cấp nhé - Bảo đảm khách quan, độc lập chứ ko phải do a Hiếu cung cấp) sau đó thì kết quả đây: http://baodauthau.vn/bat-dong-san/t...at-trien-nha-o-giai-doan-2016-2020-84995.html ---> UBND đã thông qua Kế hoạch này, sau đó Sở XD trình lại thì ok vì Hiện nay công ty Thuận Hiếu đã sở hữu 100% khu đất phát triển Dự án (đất nông nghiệp) và thực hiện biện pháp bảo đảm tài chính để phát triển Dự án. Tuy nhiên lại có chuyện khó được phản ánh trên Báo Thanh niên: https://thanhnien.vn/tai-chinh-kinh...-2-chu-dat-o-du-an-bi-chan-duong-1019679.html ; Việc này đã được phản ánh lên Văn Phòng chính phủ ----> Văn phòng Chính phủ đã có văn bản gửi Bộ Tài nguyên Môi trường để giải trình, tháo gỡ cho Doanh nghiệp (nhớ ko rõ ngày của văn bản là 10/11/2018 thì phải) và bây giờ là đợi chút vậy (ko phải bác Hiếu ko có tiền để chuyển sang đất ở khu đất đó (vì theo quy định gì gì thì ko được chuyển sang đất ở 1 lần khu đất trên 2000 m2) vì hiện nay khu đất đã được nhập thành hơn 18.000 m2). Chính vì vậy, có thể nói Dự án đang cố gắng được triển khai, và việc Khởi động lại Dự án Đợt Tháng 11 là chính xác (Vì cty Thuận Hiếu cho rằng đã chắc chắn 100%). ACE cứ bình tĩnh, làm ăn thì phải tin tưởng nhau thôi

Chào các bác, đặc biệt là bác Nguyen Don, Tuấn Kiệt.
Cuối năm bận rộn quá, hôm nay em mới có thời gian và đủ can đảm để đọc lại thông tin mà các bác hỗ trợ (trang 671-674), vì em vốn ngán ngẩm các loại văn bản nghị định túa lua xua của nhà nước mình. Thực sự rất cảm kích bác Tuấn Kiệt vì những lời khuyên hữu ích và thực tâm. Còn bác Nguyễn Don ko biết có phải người nhà Công ty Thuận Hiếu không mà bác có vẻ bênh vực công ty này quá. ( nếu ko phải thì bác bỏ qua giúp, vì nếu bác dính vài miếng như em thì bác sẽ hiểu tâm trạng của 200 hộ gia đình như em). Những đường link bác dẫn chứng ko ăn nhập gì đến nội dung bác nói, nhất là những thông tin chứng tỏ Thuận Hiếu làm đàng hoàng và tiến trình đang thuận lợi!

- Những người như bác Thuận Hiếu biết rất rõ các quy đinh Abcd về việc phân lô bán nền (ngay cả bác cũng biết mà ), làm sao có chuyện hồi xưa nền lớn quá ko tách được, vậy để về lâu về dài tách được chăng! ( hiện thực bây giờ thì thấy rồi đó ). Nhưng lại phân lô bán nền, ko lo làm thủ tục sớm mà gom tiền của người mua rồi ngâm bền vững!

-khu đất 200 nền x 50m2, lấy đâu ra 18.000 m2 vậy bác Nguyễn Don? Cho dù miếng đất ban đầu là lớn, Xu hướng người ta sẽ tách nhỏ thành các miếng < 2000m2 để phân lô, lấy đâu ra " bây giờ thành 18000m2? Nói vậy trong suốt thời gian dài mấy năm trời, bác Hiếu đã ngồi chơi gom tiền thiên hạ rồi!

- Giả sử 200 hộ gia đình đều muốn mua đất thì bác Hiếu lấy đâu ra 200 nền x 100m2 trong khu đó?

- khu đó diện tích rất đẹp. Trước đây vài tháng đã có xe của nhiều cán bộ ghé vào ( biển số nhà nước ) -> em nghĩ khó mà để cho dân hưởng được. Sẽ cho vào quy hoạch rồi ép dân bán rẻ cho các quan. Không thì tại sao xung quanh đều có thể ra sổ trừ khu này? Thậm chí khu trước mặt nghe nói làm công viên cây xanh bây giờ cũng đang được Tân Hiệp Phát phân lô bán nền!

- em ko biết bác Hiếu có thực sự cố gắng và sẽ hoàn tất hay ko, nhưng thiết nghĩ, nếu bác ấy failed thì sẽ khó mà ăn nói với 200 hộ dân, đồng thời sẽ chẳng hoạt động được nữa, dù là đổi tên công ty, vì tiếng xấu đồn xa mà. Bây giờ chỉ cần 10tr vnd là thông tin lô đất cùng tình hình thực trạng sẽ được lên báo ngay. Nếu 200 hộ dân mất đất, mất tiền, thì bác nghĩ họ có tiếc 100tr để đăng lên 10 bài báo? Em theo dõi thông tin trang này khá lâu, thấy có vài bác nể sợ bác Hiếu, nhưng thực sự làm sai thì phải chịu trả giá. Mấy hôm nay toàn quan lớn bị kêu tên cũng vì các lô khủng ở Lê Duẩn và Phước Kiểng. Thì em nghĩ 200 hộ sẽ không can tâm bán rẻ để vừa mất đất vừa mất tiền như vậy đâu.

Chỉnh sửa cuối: