Hạng B2
22/5/10
286
412
63
Theo kinh nghiệm của em, thì ngoài các chiêu trên các bác nên xem lại dàn kính coi có "bị rơ" ko, và mấy phốt lâu ngày có thể bị cứng, không còn mềm nữa.

Hạng B2
3/7/07
152
8
18
Dear các Bác,
Mình cũng có vài kinh nghiệm về độ rè như sau:
1. Rè do chỗ ốp bóng đèn bên trong xe, phía trước bị lỏng và rơ nên lâu lâu bị kêu -> cách sửa, gỡ ra, gắn cho khít lại, nếu làm biếng thì lấy tay gõ vào bộp bộp mấy cái, hết kêu.
2. Rè phía cốp phải, chỗ ngồi phụ phía trước bị lỏng. Cố gắng gỡ ra ốp lại hoặc làm theo cách của otofun đã chỉ.
3. rè do cái cần gạt nước - Cái này kêu rõ nhất khi đi qua gờ giảm tốc hoặc đường nhám - Cách giải quyết là mình chưa giải quyết vì chưa có thời gian ngắm nghía.

Vậy các bác nào biết cách khắc phục của nguyên nhân thứ 3 thì chỉ cho anh em biết nhé.

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
Em xin phép đào mộ tí,
Các bác cho em hỏi có ai tháo trần ra chưa ạ? Xe em dạo này đi qua đường xấu là trên trần (gần phía đèn trần phía sau) kêu tè tè tè khá khó chịu. Dùng tay gõ vào chỗ đó cũng kêu y chang vậy nên em xác định tiếng kêu phát từ trần ra. Nhưng không biết cụ thể là do vấn đề gì nên muốn tháo trần kiểm tra nhưng lại ko biết cách. Các bác ai có kinh nghiệm vấn đề này cho em xin với ạ. Em hơi bị nhạy cảm với các tiếng ồn thế này mà đang lái xe lại nghe tiếng này thì em mất tập trung lắm ạ.

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
các anh lớn lên Mer với Bim hết hay sao mà không ai giúp dc em thế này. Em khộ quá mà :(.

Tập Lái
30/4/23
1
0
1
33
Hình nè Groschien,

Em chụp cái khóa và cái móc khi chưa "băng bó"

Hình này em quấn băng keo điện rồi, im ru luôn.

Bác dragon ơi giúp em với em mua con kia carnival mới mua luôn mà chạy mới có vài tháng nó kêu bụp bụp như tiếng nổ của mấy cái túi chống sốc mà mua mấy sản phẩm điện máy hay có mà các ae mình hay cầm bóp cho nó nổ vậy , tiếng phát ra em xác định ở ngay cánh cửa bên phụ nhưng cụ thể phần nào thì không biết cách dò và bó tay cách khắc phục rồi em lướt thấy có bác chỉ dùng RP7 mà em không biết xài nó thế nào nếu được bác đến chỗ em giúp em được không em hậu tạ bác