Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Xe em hư lốc lạnh có bác nào biết gARA nào chuyên sử hoặc thay mới (đồ tốt) chỉ giúp em với. thank các bác (Xe CRV 2017)

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Cuối cùng em đã làm theo tư vấn của anh em os. Em vô gara cho kiểm tra, chỉ đơn giản là đấu nối lại đường nước, mất khoảng 1h. Gara cũng chẳng tìm thấy lỗi gì... rồi em chạy khoảng 2 tuần cũng chẳng vấn đề gì. Cẩ thận hơn nữa, em vô hãng kiểm tra, hãng kiểm cũng ko có vấn đề gì và giờ em đang chạy ngon lành. Như vậy rõ ràng chủ trước off đường sưởi khi nó ko hư hỏng gì? thật là khó hiểu, ko biết chủ trước tìm thấy lợi ích gì khi mất công làm việc này nhỉ?
Là .... trong khoang xe không bao giờ bật sưởi, mà có bật cũng không thể nóng được .....dể hiểu bác à, và chỉ dùng cho xe ở các xứ nóng, qua các xứ lạnh là xong hàng

• Like
Reactions: HFF
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Vừa rồi em mới thay 2 miếng lọc điều hòa, sau đó thì thấy điều hòa chạy yếu hẳn. Thế là bị gì vậy các bác?

• Like
Reactions: Li0nKing08
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Lúc lên xe nên nổ máy trước khoảng 5 phút sau mới bật điều hòa c ạ
Mùa nóng mà như vậy thì nóng quá bác. Xe em thậm chí không tắt điều hòa trước khi tắt máy và khi đề máy là điều hòa cũng bật luôn, tuy nhiên em thấy quạt gió tự động tăng dần từ thấp đến cao sau khi đề máy xe.

Tập Lái
10/10/17
10
4
3
33
Vừa rồi em mới thay 2 miếng lọc điều hòa, sau đó thì thấy điều hòa chạy yếu hẳn. Thế là bị gì vậy các bác?
Bác nên đem xe đi kiểm tra, chứ ko rỏ dòng gì và tình trạng có thường bảo dưỡng hay không thì rất khó tư vấn bác ạ.

Tập Lái
10/10/17
10
4
3
33
Mùa nóng mà như vậy thì nóng quá bác. Xe em thậm chí không tắt điều hòa trước khi tắt máy và khi đề máy là điều hòa cũng bật luôn, tuy nhiên em thấy quạt gió tự động tăng dần từ thấp đến cao sau khi đề máy xe.
Nếu mình ko tắt điều hòa trước khi tắt máy, thì dàn nóng sẽ bị ẩm mốc và dẫn đến Cabin hay sinh ra mùi mốc đó Bác. Lâu dần hay hại cho hệ thống điều hòa !
Thời tiết hè càng ngày càng nóng. Bác nên kiểm tra lại xe để đi lại được thỏa mái hơn .

• Like
Reactions: Tuandta