Tư Vấn Chia Sẻ Chăm sóc xe ???

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
RE: Chăm sóc xe ???

1. Đánh bóng xe: cái này em e là bác phải mang ra ngoài tiệm để thợ nó làm chi phí hết khỏang vài xị:D nó sẽ rửa sạch xe của bác trước sau đó lau chùi thật khô. Tiếp theo nó sẽ bôi lên xe bác một dung dịch màu cafe sữa và dùng máy mài có gắn đầu lơ đánh đi đánh lại.Nhìn thì rất rễ những thực sự nếu bắc nào tự sắm máy mà đánh ở nhà em e là có tai nạn:D Sau khi đánh kỹ tất cả xe thợ sẽ bôi xi cana và lấy khăn lau bóng lại lần cuối.

2. Dọn nội thất: cái này có thể tự làm được nếu các bác có thời gian và có diện tích để làm.
- Chọn ngày đẹp trời nào đó trời nắng to, tháo toàn bộ ghế ra khỏi xe
( CÁCH NÀY DÙNG CHO GHẾ NỈ & những phần nội thất bọc nỉ)
Kiếm một thanh gì gì đó dẹp dẹp đập cho bụi bám ở ghế bay ra, lấy xà bông pha loãng với nước dùng bàn chải chấm nước đã pha xà bông đánh đều trên mặt ghế ( giặt ghế) hạn chế để nước thấm vào nhiều.Đánh thật kỹ cảm giác sạch rồi thì đem ra phơi nắng.
Với các tapi cửa cũng vậy( nếu bác có khả năng tháo ráp thì tháo hẳn ra làm sạch hơn, còn không thì cứ để trên xe mà làm)
Sau khi phơi ngon lành bác xịt một lần bọt ( cái loại bình màu vàng trên nắp có bàn chải, em quên hiệu gì rồi, bán rất nhiều ở khu DÂN SINH hoặc CHỢ GIỜI) và dùng bàn chải sạch đánh lại một lần nữa. Rồi đem phơi lại một lúc nữa. Vậy là ghế của bác đã sẽ và còn có thỏang thỏang mùi CHANH:D

Riêng phần trần xe bác cũng làm như trên nhưng hạn chế dùng bàn chải đối với các loại trần NỈ BÔNG đánh xong nó sẽ xù ra đấy. Tốt nhất chỉ xịt chai giặt nỉ lên rồi lấy khăn lau đi lau lại thui

PHẦN BỌC DA , TAPLO & PHẦN NHỰA TRONG XE
Bác mua cái bình hiệu A-ONE ( em cũng nhớ không rõ) bình màu đen hàng THAI LAN, xịt lên rồi lau đi lau lại. Chỗ nào có vế mực.... hay vết nho nhỏ gì đó bác dùng CỒN 90 để lau cho sạch
Sàn đã bọc SIMILI thì bác cứ quét sạch, nếu nhà có máy hút bụi thì hút còn không thì làm sao để bụi nó ra ngoài xe bác đó là sáng tạo riêng của bác:D Sau đó lấy khăn thấm xà bông lau, rồi lau lại bằng nước cho sạch thì thôi.

Ui! dài quá:D em có tí kinh nghiệm vậy thôi mong các bác bổ sung giúp em:D.Và sau khi viết tất cả những phần trên thì em khuyên bác là đem ra ngoài cho thợ nó làm.Chứ bác tự làm một mình mà không hết nguyên một ngày thì em bé bằng con KIẾN:D( BẮP)

3. Kính - không phải chuyên môn của em

4. Đèn - Trần Bình Trọng hỏi kỹ có ngay

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Lomo vừa đi đâu về ý nhẩy, chả thấy giảm phong độ tý nào nhể, anh em đọc xong thấy sáng liền, đi ra chợ Giời mua đồ về làm đi các bác ơi
Thank you very much!!!!

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Kính Bác LOMO, Bác có thể cho đ chỉ GARA đánh bóng xe o?xe tui mau đen, nay đã xuống màu.Cám ơn Bác nhiều?