Hạng B2
17/9/05
361
23
18
RE: Chất lượng ADSL? Làm sao chọn dịch vụ tốt?

Bác gấu mẹ bức xúc quá.
Theo ý kiến của em, em xn có ý kiến, ý kiến của em là, là là:
bác nên sài 2 đường, có thể giữ đường hiện tại, thêm 1 cái SCTV hay cáp nào đó, nếu chưa có VNN thì thêm VNN cũng được, đã khổn vì FPT thì đừng thêm Vettel.
Không ai ngủ 2 giường 1 lúc, bác sài 2 lines dung lượng không tăng gấp đôi được mà chỉ 2 lần thuê bao thôi, tính ra chỉ tăng 10-20% so với cũ, trừ trường hợp chạy mát ga quá bác lướt vi vu thì mất thêm tiền, đi liền với thêm sướng.
Em nghĩ bác bỏ cái gói 3M mà xuống 2 cái 1M hoặc 1M + 2M chạy nhanh hơn đó. Tiền lại ít hơn.
Em ghét cái thằng FPT từ thời mới ra xì tin, nghe đã thấy điêu.

Hạng B1
31/7/06
64
0
0

Trước khi xài FPT gaume đã dùng ADSL của VNN nưung lúc đó VNN cũng tệ lắm nhất là vào check mail trong yahoo.com ( gửi đi không được mà nhận cũng không xong ) nên gaume phải ngoắc sang FPT vì lúc đó nghe quảng cáo FPT nhanh hơn VNN rất nhiều. Lúc đầu thì có nhanh hơn thật nhưng càng lúc lại càng tệ. Đúng là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa không biết chừng nào FPT mới khắc phục được tình trạng này????? Trong OS mình có bác nào làm việc tại FPT không??? Nếu có thì giải thích cho gaume biết lý do tại sao lại càng ngày càng tệ như vậy nhá. Cám ơn bác trước ( nếu có!!!!???? )

Hạng B1
6/11/03
56
0
0
Vietnam

Trích đoạn: gaume

Đường line của FPT dạo này wá tệ. gaume đã đăng ký line ADSL 3M mà donwload chậm như xài line thường chán lắm. Sao không ai kiện FPT vụ này ha? Nó coi thường khách hàng wá mà hình như người VN mình có thói quen nhẫn nhịn trong mấy vụ này hay sao ấy????? Bó tay luôn......

gaume xài 3M chắc là gói Home nên không có cam kết tốc độ truyền tối thiểu, nên không thể kiện được họ đâu.
Bác thử SCTV đi, hình như đang khuyến mãi free đó, vào www.media.net.vn xem

Tập Lái
20/4/04
45
10
18
Vietnam

Ko biết có bác nào xài ADSL của truyền hình cáp HTVC chưa nhỉ ??? Em đang xài của FPT,cả tháng nay mạng kà giật quá,rớt mạng liên tục,bực mình dễ sợ,nay định đổi mạng khác,ko biết Q7 có lắp đc VNN hoặc SCTV ko???Mong các bác tư vấn giúp em.

Hạng B1
6/11/03
56
0
0
Vietnam

Internet trên HTVC: Giới thiệu

Trong thời gian tới, bạn có thể tận hưởng các dịch vụ giá trị gia tăng phục vụ cuộc sống ngay trên đường dây cáp truyền hình tại nhà bạn như Internet băng rộng, VoIP, truyền hình tương tác, Game Show..và thậm trí cả truyền hình theo yêu cầu

(trích từ trang www.lbc.com.vn)

Còn thông tin Internet trên SCTV thì vào www.media.net.vn

Bên điện lực ngoài Internet Over TV Cable còn có ADSL nữa vào http://www.enet.vn/internet/ tham khảo

Hạng F
5/3/05
8.717
74.752
113
đây

Trích đoạn: gaume

Trước khi xài FPT gaume đã dùng ADSL của VNN nưung lúc đó VNN cũng tệ lắm nhất là vào check mail trong yahoo.com ( gửi đi không được mà nhận cũng không xong ) nên gaume phải ngoắc sang FPT vì lúc đó nghe quảng cáo FPT nhanh hơn VNN rất nhiều. Lúc đầu thì có nhanh hơn thật nhưng càng lúc lại càng tệ. Đúng là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa không biết chừng nào FPT mới khắc phục được tình trạng này????? Trong OS mình có bác nào làm việc tại FPT không??? Nếu có thì giải thích cho gaume biết lý do tại sao lại càng ngày càng tệ như vậy nhá. Cám ơn bác trước ( nếu có!!!!???? )

Viettel dạo này chơi được lắm, FPT (em sài Meg NET gì đó tháng 1.1tr) ẹ lắm, chỉ được cái vô ephim coi cho đỡ buồn thôi, đang tính down xuống gói thấp nhất rồi kéo thêm 1 cái Viettel sơ cua, tính ra giảm cước được 1/2, VNN hay bị cái tội lỗi DNS, trong khi FPT và VietTel chạy rào rào thì VNN không truy cập được, nhất là mấy bác sĩ diện đăng ký cho được cái .vn giữ thương hiệu, lúc vào không được thì bên trái Netsoft (ADSL) bên phải VNNIC: con cái nhà VNPT cả, tha hồ kiện cáo nhé

Tập Lái
31/7/06
48
0
6

Nếu Gaume xài 02 line của 02 nhà cung cấp khác nhau thì nên xài 02 card mạng luôn, hiệu quả hơn nhiều đấy. SCTV hiện nay (theo em) là ổn định nhất, nhưng nghe nói VNN đang nâng cấp đường truyền (ko biết khi nào xong!!!) FPT là tệ nhất, Viettel thì tuỳ khu vục. Thiển ý.

Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.

Từ hơn một tuần nay MegaVNN nhà em ẹ lắm các bác ơi. Rớt mạng hoài à. Nhà em là dịch vụ nên rất khổ về vấn đề này. Em cũng đang lưỡng lự không biết bây giờ tin ai nữa đây. :(:(