Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông
Thân chào các bác !
Hiện tại em là một nhân viên văn phòng , với mức lương 6 triệu ,nay sau khi đã ngậm ngùi luyến tiếc với jeep ( vì chi phí xăng cao , lại hay hỏng vặt ) em tìm đến với những chiếc oto đời cũ khác .
Hiện tại em kết chiếc nào mà ít hao xăng ( như N360 theo bác chuotbach thì chỉ tốn có 4 lit \100 cây , là chỉ gấp đôi chiếc xe máy ) em cần 1 chiếc làm phương tiện đi lại . vì em hay làm về khuya .

Mà dạo này ở sài gòn thường xảy ra trộm cướp nhiều , nên để ổn định . em quyết tâm sắm một chiếc .
Và cho em hỏi VW con bọ tiêu tốn bao nhiều nhiên liệu ( em cũng kết xe này vì dáng cổ rất đẹp )

Em đang có trong tay khoản 4000 USD . nên chọn lại nào cho nó tinh tế .cần tham khảo nhiều ý kiến của các bác!
Xin chân thành cảm ơn

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/8/08
3.165
1.849
113
45
Bọ thì theo em nghĩ chỉ để chơi thôi; chứ mang đi làm hàng ngày e không hợp.
Bác nên cố 1 em Matiz thì hợp lý hơn.

Hạng B2
2/7/09
111
0
16
eo ơi ! dao này xe cổ có giá lém ! Bác đi làm về khuya ko may gặp bọn săn xe cổ thì chít :D, đùa tí thôi chư em cũng nghĩ nếu Bác dùng đi làm thì nên chơi 1 em Matit ạ ! còn cái kia chỉ để phá phách thui ! em đã từng " bị hành " nên em biết !

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47
khoanguyen79vn nói:
Mình đang có 1 em Honda360 mức độ ít hao xăng thì khỏi chê .....

Ý bác là muốn gả em nó ah ! nếu gã bác cho em cái giá được không ?

Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông
adng nói:
Bọ thì theo em nghĩ chỉ để chơi thôi; chứ mang đi làm hàng ngày e không hợp.
Bác nên cố 1 em Matiz thì hợp lý hơn.

mình cũng tính như vậy , xe matiz là xe gần như đời mới , máy móc ổn định ! Lại ít hỏng vặt , kết em này rồi , nhưng mà tìm xe khó quá . Bác có thể giới thiệu em vài em đc ko ạ ?

Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông
MEXERE nói:
eo ơi ! dao này xe cổ có giá lém ! Bác đi làm về khuya ko may gặp bọn săn xe cổ thì chít :D, đùa tí thôi chư em cũng nghĩ nếu Bác dùng đi làm thì nên chơi 1 em Matit ạ ! còn cái kia chỉ để phá phách thui ! em đã từng " bị hành " nên em biết !

theo ý của bác thì chơi xe cổ là mệt hơi hả bác . Với lại công việc của em phải đi giao dịch hằng ngày và làm khuya nữa . Ít có thời gian chăm sóc xe . chỉ dùng để làm phương tiện đi lại thôi !
chứ thật sự thì lúc trước có chơi VÉSPA bị nó hành cho ra pã rồi ! nên giờ cũng rút kinh nghiệm !

Nhờ anh em trong otosaigon đóng góp ý kiến cho mình dùm !

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Kia CD5 cũng là một lựa chọn cho bác, nhưng với 6tr/tháng bác nuôi 1 em 4b thỉnh thoảng vi vu 1 tí thì có thể tạm ổn chứ làm phương tiện đi lại hàng ngày thì hơi eo hẹp nghe bác vì ngoài tiền xăng còn nhiều chi phí khác nữa vd: bảo dưỡng, sửa chữa , phí cầu đường .... leo lên xe mà bụng đói không lái được đâu bác :D