Hạng B2
11/9/07
324
18
63
Chiện ngoài lề
Honda N360 bạn em cũng có một cái đang để không vì nó mới bị ép lấy con Cressida để trừ nợ:). Em thấy nó lấy con N360 đi làm từ Thủ Đức - Bình Dương hàng ngày nên nghĩ máy móc cũng ổn. Nếu bác thích thì em giới thiệu cho, 2 bên tự thỏa thuận, trả công em ly
là được rùi.
Số em: 0988.660760

Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông
Taunus1958 nói:
cứ nhào vô chơi đại thôi bác ơi! chứ bác cứ suy tính tới lui không đâu vào đâu. có thời gian em cũng như đắn đo như bác nhưng lại không thích matiz, cứ nghĩ cố thêm chút thì có xe này xe kia rồi cuối cùng có không nổi.

trước em cũng chơi vespa các loại, cũng chả vất vả gì, có khi để 6 tháng mở khóa xăng đạp vài phát rồi chạy thôi.

riêng cảm nhận của em la xe citroen 2cv đi vừa đẹp vừa kinh tế, em sử dụng đi làm hằng ngày 50km mà chẳng vấn đề gì, thỉnh thoảng mất garanti vì lười không chịu vệ sinh, chỉ mất ít thời gian chăm sóc, em đổ 200 ngàn tiến xăng chạy 1 tuần (5 ngày), xe em máy rơ lắm rồi vì càm giác cốt máy bị quăng khi chạy tua máy lớn (em không biết tả thế nào cho chính xác) nhưng và vẫn đi bình thường.

honda N360 cũng gọn nhẹ và đẹp.

vài lời linh tinh.

chúc bác tìm được xe vừa ý.

em nhận lấy những ý kiến của bác ! thanks nhiều

Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông
tienduc76 nói:
Em cũng có 1 chiếc Vespa thấy có bị hành đâu bác billytra !
Nhưng quả thực là 6tr/tháng không đủ thì cho em hỏi Pac POLTS là bao nhiêu cho đủ hả bác ? Bởi em cũng định mê....................

vespa thì đương nhiên là ít tốn hơn 4 bánh chứ bác ! em chơi vespa tính đến nay đc 2 năm !
mấy ngày đầu thì hơi mệt , còn sau có kinh nghiệm rồi . ít hư lắm bác ạ !
Theo mình , mới ra đời như mình với mức lương như mình thì đã khá ổn định rồi !
Chật vật lắm mới tìm đc chỗ làm , đời đâu có dễ mà có 6 triệu 1 tháng , mở mắt dậy là có 200 ngàn đâu bác
mình đổi bằng mổ hôi hết đấy chứ !

Hạng D
7/5/09
1.078
6
38
Có một em Mercury kêu bán nhưng không biết giá cỡ bao nhiêu thì được, các bác tư vấn luôn thể(bảng số 60)

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59
billytra nói:
Thân chào các bác !
Hiện tại em là một nhân viên văn phòng , với mức lương 6 triệu ,nay sau khi đã ngậm ngùi luyến tiếc với jeep ( vì chi phí xăng cao , lại hay hỏng vặt ) em tìm đến với những chiếc oto đời cũ khác .
Hiện tại em kết chiếc nào mà ít hao xăng ( như N360 theo bác chuotbach thì chỉ tốn có 4 lit \100 cây , là chỉ gấp đôi chiếc xe máy ) em cần 1 chiếc làm phương tiện đi lại . vì em hay làm về khuya .

Mà dạo này ở sài gòn thường xảy ra trộm cướp nhiều , nên để ổn định . em quyết tâm sắm một chiếc .
Và cho em hỏi VW con bọ tiêu tốn bao nhiều nhiên liệu ( em cũng kết xe này vì dáng cổ rất đẹp )

Em đang có trong tay khoản 4000 USD . nên chọn lại nào cho nó tinh tế .cần tham khảo nhiều ý kiến của các bác!
Xin chân thành cảm ơn

Bác đã bán chiếc xe Jeep cũ đi là một quyết định sáng suốt. Đừng mắc sai lầm thêm một lần nữa Bác nhé
vì với tầm 80tr VND thời điểm này và chi phí 1/2 tháng lương hàng tháng Bác không có hy vọng được một em xe cũ phục vụ Bác đâu

Hạng B2
20/10/08
349
1
18
47
billytra nói:
tienduc76 nói:
Nhưng quả thực là 6tr/tháng không đủ thì cho em hỏi Pac POLTS là bao nhiêu cho đủ hả bác ? Bởi em cũng định mê....................

vespa thì đương nhiên là ít tốn hơn 4 bánh chứ bác ! em chơi vespa tính đến nay đc 2 năm !
Chật vật lắm mới tìm đc chỗ làm , đời đâu có dễ mà có 6 triệu 1 tháng , mở mắt dậy là có 200 ngàn đâu bác

Em không có ý nói gì bác cả hihi....... nếu có gì phật ý bác em sorry nha !
Còn thật em cũng mới vào trong SG này và chật vật kiếm được việc làm lương thì 4,5tr/tháng có khi thì thấp hơn.
Nhưng khi em mua Vespa Super cũng được 4năm rồi, cũng đi làm bằng em Vespa thân yêu !
Chứ có tiền đâu mua 4 bánh đâu, thấy bác mở topic này giống nỗi niềm em thì hỏi thôi !

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore
thật tinh mua xe thì ko khó, nhưng tiền nuôi xe thì cũng chua cay lắm. Xe N360 cũng rẻ, e có người bạn đang có 2 chiếc, đã dọn long keng, để e hỏi giùm các pak. tầm vài chục triệu là cùng.
chi phí nuôi xe nào là tiền bãi, đăng kiểm, bảo dưỡng, xăng, nhớt ... hiz. 
Ngoài ra còn tiền đầu tư vào sữa chữa, tân trang ... phê nhất đó! 

Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông
tienduc76 nói:
billytra nói:
tienduc76 nói:

Em không có ý nói gì bác cả hihi....... nếu có gì phật ý bác em sorry nha !
Còn thật em cũng mới vào trong SG này và chật vật kiếm được việc làm lương thì 4,5tr/tháng có khi thì thấp hơn.
Nhưng khi em mua Vespa Super cũng được 4năm rồi, cũng đi làm bằng em Vespa thân yêu !
Chứ có tiền đâu mua 4 bánh đâu, thấy bác mở topic này giống nỗi niềm em thì hỏi thôi !
ồ bạn ơi ! mình ko có ý gì hết đâu , mình chỉ chia sẽ kinh nghiệm với bạn về vespa thôi mà !
Hiểu nhầm rồi nhé !

Tập Lái
15/3/09
49
1
6
Hòn Ngọc Viên Đông
em chỉ mong đợi chiêc tata nano đc bán ở việt nam với giá rẻ . để em mua làm phương tiện đi lại thôi !
chứ thật sự giờ sau khi tham khảo ý kiến của rất nhiều người thì em đã quyết định ko sài xe cũ nữa

Tata Nano điện sẽ được bán vào 2012</h1> (Zing) - Hãng sản xuất xe giá rẻ Tata Motors vừa giới thiệu phiên bản Nano chạy hoàn toàn bằng động cơ điện tại triển lãm Geneva và dự kiến sẽ tung ra thị trường vào năm 2012.

12/10/07
2.603
10.462
113
Bác cần xe vậy thì nghiên cứu chiếc Spark Van xem sao. Xe mới 100% giá hình như chỉ 9K. Với số tiền bác đang có thì ráng thêm được không. Xe mới thì bác khỏi phải lo, cứ chạy vài năm mà không tốn tiền sửa. Mua xe cũ thì rẻ nhưng sẽ không bao giờ vừa ý, tiền sửa và độ cho đẹp = tiền xe mới.