Hạng B2
28/5/16
388
453
63
43
Làm gì mà cả 100km mà không gặp ai, xe honda với oto vẫn chạy bình thường, tất nhiên là không đông như ql1 rồi, chạy đêm thì vắng nhất là khúc quảng trị tối đen như mực. đi 2 xe thì vui chưa nghe câu " trà tam, tửu tứ, du hành nhị" à.
Có những hôm mà đi sẽ gặp vậy chứ không phải lúc nào cũng vậy :)

Biên Hòa - QUy nhơn : 4h sáng xuất phát, 6h chiều tới nơi. KHông cần nghỉ dọc đường, sáng chạy tới gần tới Phan thiết ăn sáng, trưa ăn sớm Cà ná ( quán ngay biển, rẻ và hải sản tươi). Chiều ăn tối QUy nhơn rồi bác.
Cám ơn Bác nhé, mình dự định gia đình sáng cúng mùng 3 xong tầm 8h mới xuất phát.

Hạng D
22/1/19
4.100
6.825
113
Biên Hòa - QUy nhơn : 4h sáng xuất phát, 6h chiều tới nơi. KHông cần nghỉ dọc đường, sáng chạy tới gần tới Phan thiết ăn sáng, trưa ăn sớm Cà ná ( quán ngay biển, rẻ và hải sản tươi). Chiều ăn tối QUy nhơn rồi bác.
dừng ăn sáng với ăn trưa là nghỉ dọc đường rồi đó bác. Bác ấy tài mới, năm nay đường sá lại không ngon nên em nghĩ đi 14 tiếng không tới Quy Nhơn được đâu. Từ BH ra Phan Thiết cũng hơn 4 tiếng, rồi từ bắc đèo Cả về đến Quy Nhơn với đường sá như hiện tại cũng gần 4 tiếng. Ăn sáng hết 30', ăn+nghỉ trưa hết 1 tiếng, thêm 1 - 2 lần dừng đi vệ sinh hoặc tình huống bất ngờ nữa. Tổng là hết gần 11 tiếng rồi. Còn lại có hơn 3 tiếng sao kịp chạy từ Phan Thiết ra tới đèo Cả ...
Nói chung là đi trong ngày sẽ tới được nhưng hơi mệt và cần khoảng 15-16 tiếng nếu tính luôn thời gian nghỉ.

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Để ý kỹ tư thế ngồi lái nhé bác, giữ lưng đc tựa chắc chắn, mình cũng mới làm 1 chuyến XV 15 ngày mà về nhà bị đau lưng, chắc do có 1 tài nên chạy suốt ít đc nghỉ.

Hạng C
30/3/18
677
529
118
Mình cũng xin hỏi ké chút: Mình tài mới, tết năm nay mùng 3 lái xe từ Biên Hòa về Quy Nhơn, mong các bác hướng dẫn quán ăn dọc đường (Cà Ná, Nha Trang, Tp Tuy Hòa), khách sạn, nhà nghỉ ở Nha Trang, Phú Yên, Quy Nhơn, giá bi2nhd ân chút he he. cám ơn các bác.
Quán biển Vĩnh hảo ngay cà ná.

• Love
Reactions: alituantb
Hạng D
18/4/15
1.406
10.994
113
Chắc năm nay kẹt đường nhiều quá! Xe thì ngày càng tăng, dịch làm xu hướng xe công cộng giảm + suy nghĩ trả thù 2 năm dịch!

Tập Lái
4/12/18
46
105
33
53
Mình đã mua đủ đồ ấm, dự phòng miền núi lạnh 1-2 độ. Miền nam lạnh nhất thì cũng rất là ấm áp rồi bác ạ. Trung bình Đồng văn khoảng 5-7 độ nếu HN là 15 độ cho nên bác cần chuẩn bị thật tốt Mũ, găng tay, áo ấm, giầy và khăn quàng cổ.
Cảm ơn bác, mình mới mua áo phao,giờ chắc phải chuẩn bị thêm, 5 , 7 độ chắc lạnh cóng quá.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Chắc năm nay kẹt đường nhiều quá! Xe thì ngày càng tăng, dịch làm xu hướng xe công cộng giảm + suy nghĩ trả thù 2 năm dịch!
Sau dịch mọi người với thấy cuộc sống nó mong manh nên ko phải làm việc như trâu và tiết kiệm nữa, có tiền thì hưởng thụ cho sướng cái thân.