Các bác sẽ chọn Nissan Almera 2021 CVT Cao cấp hay Hyundai Accent 1.4AT Đặc Biệt?

• Nissan Almera 2021 CVT Cao cấp

Bình chọn: 8 30,8%
  • Hyundai Accent 1.4AT Đặc Biệt

Bình chọn: 19 73,1%

• Total voters
    26
Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Chênh gần 40 triệu đồng, chọn Nissan Almera 2021 CVT Cao cấp hay Hyundai Accent 1.4AT Đặc Biệt?

Ngược đồng hồ lái của Accent và Almera thì phải.

9/7/20
751
1.037
93
28
lâu lâu mới thấy Nissan mang về một mẫu mang thế kế ra hồn, nhưng cũng chỉ ngang nửa Accent. Động cơ có vẻ ngon đó
Xin thưa bác nghe đến động cơ 3 may là chạy nhanh rồi. Ở VN ít chứ ở tàu bác xem dân nó chê con civic 3 máy nhiều đến độ ám ảnh luôn. Honda sợ quá đời mới này bỏ hoàn toàn động cơ 3cy.

• Like
Reactions: Khanhngo2212
9/7/20
751
1.037
93
28
Kèo này thì nissan ăn vì giá đã giảm ngay 40tr khi ra mắt nên ngang ngang, ko biết accent có km ko? Mâm nhỏ, lốp béo sẽ êm hơn, tiết kiệm nhiên liệu hơn...xe nhìn đẹp hơn chút....mấy cái option hơn kém nhau ko kể ra làm gì? Nissan tung hàng mà target vào thằng này là thắng!
Những cái chính thì ko trang bị đem cái camera 360 hàng tàu lắp sẵn để quảng cáo làm gì.

phanh đĩa ko có, ghế da ko có, cruise ko có, điều hoà hàng 2 ko có, cửa sổ trời ko có

toàn option chí mạng. Nội phanh tang trống là thấy mấy con như city có được khen lên trời doanh số ko bao giờ bằng đc 1 góc của accent với vios dù 2 con kia dân tình chửi như chó.

khinh thường dân Việt thì doanh số lẹt đẹt thôi

Hạng B2
3/9/19
357
343
63
Japan
Những cái chính thì ko trang bị đem cái camera 360 hàng tàu lắp sẵn để quảng cáo làm gì.

phanh đĩa ko có, ghế da ko có, cruise ko có, điều hoà hàng 2 ko có, cửa sổ trời ko có

toàn option chí mạng. Nội phanh tang trống là thấy mấy con như city có được khen lên trời doanh số ko bao giờ bằng đc 1 góc của accent với vios dù 2 con kia dân tình chửi như chó.

khinh thường dân Việt thì doanh số lẹt đẹt thôi

Ai nhắm Almera thì kbjo nhìn accent vì họ ưu tiên xe Nhật và những option an toàn. Còn ai nhắm accent cungc kbjo nhìn Almera cũng như Vios. Vì người mua accent cần các option màu mè hoa lá cành. Cần ghế da chứ k cần cảnh báo điềm mù, cần cửa gió sau chứ k cần điều hoà khoẻ :))

Hạng B2
3/9/19
357
343
63
Japan
Xin thưa bác nghe đến động cơ 3 may là chạy nhanh rồi. Ở VN ít chứ ở tàu bác xem dân nó chê con civic 3 máy nhiều đến độ ám ảnh luôn. Honda sợ quá đời mới này bỏ hoàn toàn động cơ 3cy.
Hoj chê 3 máy civic ji thế bác. Trên lý thuyết động cơ nhỏ thì 3 máy lợi hơn 4 máy. Rất nhiều siêu xe là động cơ I3. I3 cho cân bằng tốt hơn, kết cấu đơn giản hơn, máy nhẹ hơn. I4 thì nặng hơn, cần thanh cân bằng động. Âm thanh pô thì I4 tiếng nổ trơn hơn. Cùng 1 dung tích xilanh thì I4 cho moment xoắn lớn hơn.

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
vòng tua này thì tốc độ nó sẽ là bao nhiêu km/h bác nhỉ? chắc sẽ ăn xăng ở vòng tua này khi máy công suất nhỏ
ah tua máy thể hiện sức kéo thôi bác
thông thường máy turbo nhỏ này thì như con fiesta máy turbo mở max tua từ 1.400 thôi, nhanh chóng đạt được gia tốc thì xe cũng tiết kiệm và êm hơn cái xe gào rú ạ

9/7/20
751
1.037
93
28
Ai nhắm Almera thì kbjo nhìn accent vì họ ưu tiên xe Nhật và những option an toàn. Còn ai nhắm accent cungc kbjo nhìn Almera cũng như Vios. Vì người mua accent cần các option màu mè hoa lá cành. Cần ghế da chứ k cần cảnh báo điềm mù, cần cửa gió sau chứ k cần điều hoà khoẻ :))
Bác bớt chém dùm, accent màu mè, phanh tang trống chắc là của nhật thì an toàn hơn phanh đĩa của hàn. Ủa mà vios cũng phanh đĩa mà, chắc phanh nissan an toàn hơn phanh toyota đểu :))