Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
người wen e ở SG có 1 con đời 2005,5 chổ ngồi,vừa sữa chữa xong,bây giờ lấy xe đi đăng kiểm,nhưng đã trễ gần 2 tháng rồi.k bt thủ tục đóng phạt trễ như vậy là bao nhiêu tiền và có khó khăn gì k ? xin các bác chỉ giúp dùm...?

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
RE: chỉ giúp dùm đăng kiểm trễ ??

Em nghĩ đăng kiểm trễ thì không thành vấn đề vì xe không dùng thì không cần đăng kiểm. Khi nào dùng thì đăng kiểm chứ không lẽ cái xe nằm ụ cả năm không chạy được thì làm sao mà đăng kiểm và đăng kiểm cũng chẳng để làm giề. Tốn xèng vô ích ;). Chỉ không sang tên/ sang tên trễ thì mới phạt. Bác nào rành còn-phơm phát, còn em nói sai thì đừng oánh em :D

Hạng B2
7/12/07
283
1
16

Bác cứ đem xe đi khám bình thường, có ai hỏi thì bảo là xe hư nên phải sửa chửa. Em đảm bảo là không có khó khăn gì hết.

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

bác cứ đăng kiểm bt khỏi phải giải thích. cái luật phải đăng kiểm đúng hạn được bỏ lâu rồi bác. bây giờ thì xe ko sd thì ko cần đăng kiểm . khi nào sd lại mới phải đăng kiểm. 10 năm cũng được nữa chứ nói gì mới 2 tháng. xe em cũng mới đăng kiểm trể 1 tháng nè:D

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Đúng, tui cũng đã có mấy lần đăng kiểm trễ rùi. Chẳng sao cả, ăn thua là mình chạy trên đường ko bị xxx hỏi thăm thui! Mà xxx rất tinh mắt và để ý cái tem KĐ hay lắm nha. Có lần tui đi qua Ngã ba Phổ Quang quẹo vào Đào Duy Anh thì một chú xxx phi moto đuổi theo và yêu cầu dừng xe.. Tui tấp vào chú ta chào rất tử tế và hỏi: "Xe anh còn đăng kiểm không?". Tui nói: "Còn ngày hôm nay, ngày mai tui mới đi đăng kiểm lại.." Chú ta xem giấy tờ xong và trả lại giơ tay chào bye bye..:D Hóa ra tem đăng kiểm dán trên xe ghi số 4, dù trời tối mờ mờ chú ấy vẫn thấy rõ và đuổi theo vì hôm đó đã là ngày 28/4, ngày hôm sau 29/4 xe tui mới hết hạn đăng kiểm!!:D

Hạng B2
14/3/07
467
4
0
50

đâu có sao bác. cứ mang vào đăng kiểm thôi. Hôm vừa rồi xe e cũng hết đăng kiểm hơn 1 tháng do e đi công tác nên kg để ý. Khi mang đi đâu có ai hỏi gì

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/6/07
2.099
21
38
Sông Bé

đăng kiểm trễ thì lên họ đăng kiểm trễ thế thui ! huề vốn ! :D:D
đăng kiểm trễ không sao cả, nếu mất tem thì phải làm bản cam kết ! cũng vẫn được đăng kiểm bình thường. mà nay dễ lắm bác ui !

Hạng D
1/11/07
2.104
12
38
51
Bắc Tây Nguyên

Đợt trước em cũng trễ đăng kiểm gần cả tháng, mấy bác ĐK hỏi:
- Ông đi xe mà sao không đăng kiểm đúng hạn, không sợ à?.
- Dạ, không sợ ạ. Từ bữa hết hạn tới giờ em hổng cho nó lưu hành.
- Vậy từ nhà ông chạy tới đây thì sao?
- Dạ em kêu xe tải chở tới đó chứ,... vừa thả xuống em đẩy vô đây đó. Xe tải vừa chạy về rồi.
- ...??? Cho xe zô làm đi cha.