RE: chỉ giúp dùm đăng kiểm trễ ??

Đăng kiểm trể k là vấn đề, sẽ tính bù trừ thời gian, nhưng để được như vậy thì hai bên phải hiểu và thông cảm lẫn nhau bác ạ . Chúc bác mau xong việc

Hạng B2
19/2/06
327
11
18
44

Bác cứ tự tin vào đăng kiểm và đừng mang tâm trạng lo lắng gì hết, tụi nó cũng ko hỏi bác lý do đâu.
Chỉ sợ trên đừong đến trạm đăng kiểm mà bác bị XXX là mệt thôi.

Tập Lái
31/5/08
5
0
0

Mình ở Tân Bình, xin hỏi đăng kiểm ơ đâu, thủ tục như thế nào? có mất nhiều thời gian không? Có mẹo gì không anh em chỉ giáo? : )

Hạng B2
14/3/07
467
4
0
50

Đăng kiểm trể k là vấn đề, sẽ tính bù trừ thời gian, nhưng để được như vậy thì hai bên phải hiểu và thông cảm lẫn nhau bác ạ . Chúc bác mau xong việc

Bù trừ thời gian là sao hả bác?

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Chẳnh có bù trừ gì đâu bác ui! Đăng kiểm ngày nào thì tính mốc ngay đó cho lần sau thui! Hồi trước tui có chiếc xe cũ để trong kho quá hạn 02 năm trời, lôi ra sửa sang tút tát xong đi Đăng kiểm cũng đâu có bị hỏi han gì đâu. Mốc mới tính từ ngày đó đến đúng 06 tháng sau, không bù trừ chi hết!:)
Trích đoạn: MERC2222

Bù trừ thời gian là sao hả bác?

Hạng B1
26/12/03
63
0
8
Hanoi, Vietnam
Re: RE: chỉ giúp dùm đăng kiểm trễ ??

Thế nếu đăng kiểm sớm có được không các bác nhỉ? Giả sử đi nước ngoài vài tháng, không nhờ ai giúp được, xe tháng sau hết đăng kiểm, bác muốn đăng kiểm sớm trước khi đi. Không biết đã có bác nào làm chưa?

Hạng B2
3/7/08
278
11
18
Re: RE: chỉ giúp dùm đăng kiểm trễ ??

Bác đăng kiểm sớm vẫn được, nhưng Bác chịu thiệt mấy tháng còn lại vì tem đăng kiểm tháng nào cấp tháng đó, không cấp trước cho Bác được.

Còn đăng kiểm trễ chẳng sao cả, chỉ lo tránh xxx chặn đường mà thôi.