Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.
RE: Chi phí để " nuôi " xe hơi ...

Trích đoạn: nguyengia

Thôi, đi bộ cho đỡ tốn kém các Bác ơi ! Dù sao "Đi Bộ nó ngộ hơn đi xe mà " [8D]:D:D
mệt thì leo xe búyt ( cũng là otô ) :)

:D:D:D:D:D

Hạng B2
24/2/06
132
0
0
53

Trích đoạn: VNA

Em xin bổ sung thêm:
Ngoài chi phí trực tiếp và gián tiếp cho chiếc xe còn chi phí cho người hoặc cộng đồng người đã bỏ tiền ra mua nó nữa như: quần áo-giày dép-đồng hồ-kính.....Thế nó mới tương xứng vì mình đang đi 4 bánh mà:D
Nhiều khi nghĩ đi nghĩ lại giữa xe và người không biết ai đang phục vụ ai đây![8|]

ôi zời, sao phải khổ thía bác, lại còn cả '' quần áo-giày dép-đồng hồ-kính.....'', em có mỗi cái quần đùi 20 khìn với cái may ô ba lỗ mà vẫn rong ruổi tốt mà, có thía ai có ý kiến gì đâu :D:D:D

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Mỗi năm tôi đi 40,000-42,000km (vừa đi làm vừa đi...không làm),tức mỗi tháng 3,300-3,500km.Với giá xăng hiện nay,mấy tháng rồi đi đứt gần 4 triệu tiền xăng mỗi tháng +300,000 vé tháng + thay nhớt + lọc nhớt + rửa xe...Coi như đi tong gần 5 em/tháng.Đó là chi phí thường xuyên.Còn phí bảo trì,sửa chữa thì vì xe đời cũ nhưng nhu cầu phục vụ mình rất ngặt nghèo,xe phải ở tình trạng ok,do vậy 1 năm đi khoảng 15-20 em nữa luôn cả tiền lốp xe.
Nhưng nghĩ lại,một tuần đi làm 6 ngày từ 6h sáng đi,sớm nhất 6h tối về đến nhà.Mỗi tuần ra ngoài ban đêm ít nhất 3 lần,hầu hết nữa đêm mới về...mà xe cộ luôn ok thì giá như vậy là chấp nhận.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: canthi_td

Mỗi năm tôi đi 40,000-42,000km (vừa đi làm vừa đi...không làm),tức mỗi tháng 3,300-3,500km.Với giá xăng hiện nay,mấy tháng rồi đi đứt gần 4 triệu tiền xăng mỗi tháng +300,000 vé tháng + thay nhớt + lọc nhớt + rửa xe...Coi như đi tong gần 5 em/tháng.Đó là chi phí thường xuyên.Còn phí bảo trì,sửa chữa thì vì xe đời cũ nhưng nhu cầu phục vụ mình rất ngặt nghèo,xe phải ở tình trạng ok,do vậy 1 năm đi khoảng 15-20 em nữa luôn cả tiền lốp xe.
Nhưng nghĩ lại,một tuần đi làm 6 ngày từ 6h sáng đi,sớm nhất 6h tối về đến nhà.Mỗi tuần ra ngoài ban đêm ít nhất 3 lần,hầu hết nữa đêm mới về...mà xe cộ luôn ok thì giá như vậy là chấp nhận.

Quan trọng là xe có đẻ ra tiền không... Bác đổ xăng vào mà nó đẻ ra tiền thì tiếp tục đổ bác ạ... Chỉ có đổ xăng vào mà nó không đẻ ra tiền thì xa xỉ quá bác nhỉ...:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Xe đẻ ra tiền nhiều cách lắm bác songlam ơi: Va quẹt, gặp polic.com...hay gì gì nữa: Hông đẻ ra tiền là ra gì nữa bác.:D Bác đừng nhìn em thế.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Đến việc thì phải làm,đến giờ thì phải đi,bít làm sao được hở pác @songlam:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48