Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/3/07
22
33
13
Hi các bác,

Em dự định sửa nhà, thay mái tôn thành sân thượng. Các bác tư vấn giúp em với diện tích 3x12met thì chi phí cần phải chuẩn bị là bao nhiêu giúp với.

Cảm ơn các bác trước.

Chào bác,
Cầu thang chắc cần làm thêm, sơn nước phần tầng giáp sân thượng cũng cần. Còn kết cấu thì cần khảo sát mới tính được phương án kế cấu, sân thượng có tum hay không làm tum bác ạ. Sơ sơ thì bác cần chuẩn bị khoảng 100-150 triệu bác ạ.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
3*12= 36m2 hoàn thiện hết trên dưới 100triệu là chuẩn.
Vấn đề phát sinh là lúc đổ tầng trên nó...banh luôn tầng dưới, có khi phải ốp lát gạch mới, sơn phết lại toàn nhà nữa.

Hạng B1
16/8/12
82
2
8
38
Quận 7, sờ gồng
Solaris nói:
Hi các bác,

Em dự định sửa nhà, thay mái tôn thành sân thượng. Các bác tư vấn giúp em với diện tích 3x12met thì chi phí cần phải chuẩn bị là bao nhiêu giúp với.

Cảm ơn các bác trước.
Khảo sát mới có được cái dự toán chính xác Bác ạ! khoảng 100 trở lại.

Tập Lái
25/11/12
14
1
3
làm vậy thì sinh hoạt có bị xáo trộn trong thời gian thi công không? Ví dụ như phải dọn đồ thuê nhà khác ở.

Nhà mình cũng muốn làm cái sân thượng bên trên, khoảng 4x13

MichaelTuanAnh nói:
làm vậy thì sinh hoạt có bị xáo trộn trong thời gian thi công không? Ví dụ như phải dọn đồ thuê nhà khác ở.

Nhà mình cũng muốn làm cái sân thượng bên trên, khoảng 4x13
Tầng kế sân thượng thì bác phải di dời trong quá trình thi công rồi, vì còn phải đục đẽo, lắp giàn, chống, coppha,...Tầng dưới nữa thì ít ảnh hưởng, giải quyết đường chuyển vật tư lên tầng áp thượng nằm ngoài nhà cho tiện.

Tập Lái
20/3/07
22
33
13
tuando nói:
Vụ này phải xin phép xd hơi mệt đó.
Bác tuando cho hỏi vụ xin phép xây dựng này vì sao mệt vậy ? Em gà ba cái vụ này quá :)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.725
113
www.phindeli.com
Solaris nói:
tuando nói:
Bác tuando cho hỏi vụ xin phép xây dựng này vì sao mệt vậy ? Em gà ba cái vụ này quá :)

Thường xin phép lên thêm tầng phức tạp hơn xin phép xd mới, vì phải thêm khoản thẩm định kết cấu nhà cũ nữa.

Hạng B1
27/4/12
97
0
0
tuando nói:
Solaris nói:
tuando nói:

Thường xin phép lên thêm tầng phức tạp hơn xin phép xd mới, vì phải thêm khoản thẩm định kết cấu nhà cũ nữa.

hồi xưa e cũng tính xin 1 lần, sau thấy thủ tục oải quá nên nghỉ, bán nhà luôn.:D:D

Status
Không mở trả lời sau này.