Hạng D
23/1/16
1.932
1.205
113
Innova Cross là MPV thiết kế theo phong cách CUV.
2 con này đều dùng chung khung gầm GA-C nhà Toy
Mọi thông số từ kích thước, khoảng sáng gầm, động cơ ... thì Ỉn cross đều hơn Corolla Cross trong khi giá lại thấp hơn chục triệu.
cho dù theo phong cách Cuv thì nó vẫn là MPV
Về giá thì ko bàn tới dc vì nó target khách hàng khác nhau !
Done

• Haha
Reactions: trunghq119
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Em ngồi CX-5 thấy thực tế là bí bách với chật hẹp hơn Cross, dù thông số thì CX-5 nó lớn hơn (em đã trải nghiệm thực tế). Cross ăn tiền ở cửa sổ trời nè, nhưng mà đi phố thì 2 ông này uống xăng gần như nhau.
Em thì thấy ngược lại cx5 nó cao ráo thoáng đãng hơn, cross treo thanh xoắn ngồi đau phao câu chưa kể máy 1.8 CVT yếu hơn cx5. Còn nhiều bác khoái cửa sổ trời chứ em thì ko con EX 1 năm mở ko quá 3 lần và dán 3M hết 4tr nên thà ko có còn hơn.

Hạng C
20/4/18
972
1.799
108
48
Bình Dương
Innova Cross là MPV thiết kế theo phong cách CUV.
2 con này đều dùng chung khung gầm GA-C nhà Toy
Mọi thông số từ kích thước, khoảng sáng gầm, động cơ ... thì Ỉn cross đều hơn Corolla Cross trong khi giá lại thấp hơn chục triệu.
Anh em mềnh thì ko cần phải phân biệt CUV hay MPV làm gì? Xe nào thấy hời và thuận hơn vs mềnh thì mua thôi... cũng ko ai đóng đinh là CUV sẽ mắc hơn MPV cả...
À mà ở nước ngoài hay bên mình dịch từ báo nước ngoài về đều gọi là SUV hết.... cũng lạ!

Hạng D
8/4/12
2.451
7.770
113
Anh em mềnh thì ko cần phải phân biệt CUV hay MPV làm gì? Xe nào thấy hời và thuận hơn vs mềnh thì mua thôi... cũng ko ai đóng đinh là CUV sẽ mắc hơn MPV cả...
À mà ở nước ngoài hay bên mình dịch từ báo nước ngoài về đều gọi là SUV hết.... cũng lạ!
Chuẩn anh. Bởi vậy so sánh In Cross vs Corolla Cross thì mới thấy Ỉn Cross hời hơn khá nhiều.