Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Cám ơn bác, em đã liên lạc với bác VĂN, sau một hồi hai anh em trao đổi em mới nhận ra là bác VĂN ĐIỆN LẠNH ở 64 Lê văn Sang, em là khách hàng của bác. Nhân đây em cũng xin thông báo với các bác cùng em chia sẻ niềm vui về việc xử lý đèN chìa khóa CODE đã hoàn thành. Cám ơn các bác thật nhiều, nhiều ... đã tư vấn cho em nhiều tình huống xử lý và quan trọng cho em niềm tin để  có tinh thần ổn định xử lý tình huống này.
Em về nhà, trước khi mổ xẻ chiếc chìa khóa vàng em cẩn thận lấy chìa khóa không CODE ( trước kia em nhờ thợ đánh 1 cái làm sơcua mở cửa thôi : 40.000 VNĐ) ra để nổ máy (khởi động nóng) thì được, lúc đó em mới dám cầm dao và búa mở chìa khóa vàng: Tháo bỏ vòng sắt có móc gắn ở chìa khóa ra ( em sợ bị nhiễu)
Bên ngoài là vỏ bọc cao su nhựa, bên trong là đế nhựa đúc đặc ôm lấy cán chìa khóa, vỏ nhựa ngoài phủ lớp nhớt em không biết có tác dụng gì, bên hông có 1 miếng nhựa đen không biết có phải là CODE của chìa khóa không. Tới đây em nghĩ khoan làm tiếp để đề máy xem nổ được không, sau khi lắp anten vào board ECU CODE, em đề máy thì đèn CODE hiện lên rồi tắt, em mừng quá và kiểm tra nhiều lần thì vẫN OK, bây giờ em lắp ráp lại toàn bộ và thử lại và lấy xe chạy đi và OK .. OK .. OK ... Đến bây giờ em cũng chưa nghĩ ra là bị gì nữa, thôi kệ được rồi là mừng, nghi thì em cũng có nghi bị nhiễ sóng radio ở cái vòng sắt nó hút từ trừơng , nó làm em ăn ngủ không yên mấy bữa rồi.
Cám ơn các bác nhiều!

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Em mừng quá, các bác bỏ quá cho, em xin được khất nợ chiêu đãi các bác một chầu bia chia vui cùng em, vì em cũng chưa biết số đt của các bác để liên lạc, hãy cho em thông tin liên lạc, số của em : 0903.942140 Email:

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
dinhvphualbt nói:
Cám ơn bác, em đã liên lạc với bác VĂN, sau một hồi hai anh em trao đổi em mới nhận ra là bác VĂN ĐIỆN LẠNH ở 64 Lê văn Sang, em là khách hàng của bác. Nhân đây em cũng xin thông báo với các bác cùng em chia sẻ niềm vui về việc xử lý đèN chìa khóa CODE đã hoàn thành. Cám ơn các bác thật nhiều, nhiều ... đã tư vấn cho em nhiều tình huống xử lý và quan trọng cho em niềm tin để  có tinh thần ổn định xử lý tình huống này.
Em về nhà, trước khi mổ xẻ chiếc chìa khóa vàng em cẩn thận lấy chìa khóa không CODE ( trước kia em nhờ thợ đánh 1 cái làm sơcua mở cửa thôi : 40.000 VNĐ) ra để nổ máy (khởi động nóng) thì được, lúc đó em mới dám cầm dao và búa mở chìa khóa vàng: Tháo bỏ vòng sắt có móc gắn ở chìa khóa ra ( em sợ bị nhiễu)
Bên ngoài là vỏ bọc cao su nhựa, bên trong là đế nhựa đúc đặc ôm lấy cán chìa khóa, vỏ nhựa ngoài phủ lớp nhớt em không biết có tác dụng gì, bên hông có 1 miếng nhựa đen không biết có phải là CODE của chìa khóa không. Tới đây em nghĩ khoan làm tiếp để đề máy xem nổ được không, sau khi lắp anten vào board ECU CODE, em đề máy thì đèn CODE hiện lên rồi tắt, em mừng quá và kiểm tra nhiều lần thì vẫN OK, bây giờ em lắp ráp lại toàn bộ và thử lại và lấy xe chạy đi và OK .. OK .. OK ... Đến bây giờ em cũng chưa nghĩ ra là bị gì nữa, thôi kệ được rồi là mừng, nghi thì em cũng có nghi bị nhiễ sóng radio ở cái vòng sắt nó hút từ trừơng , nó làm em ăn ngủ không yên mấy bữa rồi.
Cám ơn các bác nhiều!

Vậy là chìa khóa ko có pin hả bác? Trước đây anh em có tư vấn là lấy cục code này dán dính vào khu vực gần ổ khóa thì dung chìa nào cũng khởi động được .
Chúc mừng bác .

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Sao chìa khóa của em không giống chìa của bác haisagon, hay là xe của bác khác SIENA 1.3 ELX của em. Theo em nghĩ chìa khóa của em có 2 trường hợp :
1 - Có PIN, thì viên PIN sẽ nhỏ hơn không phải CR2032
2 - Không có PIN
Vì cái hộp nhựa ôm lấy cán chìa khóa nó chỉ rộng hơn viên PIN CR2032 rộng hơn 1 chút và độ dày cũng không cao, lại phải chứa board điều khiển, em cũng chưa dám bổ tiếp vì đã được rồi. Trường hợp xấu còn bị không hiện đèn CODE nữa em sẽ bổ tiếp, bác nào đã mở rồi báo cho em biết với.
Cám ơn các bác, em mong hồi âm.

Hạng B2
16/7/09
407
6
18
54
dinhvphualbt nói:
Em mừng quá, các bác bỏ quá cho, em xin được khất nợ chiêu đãi các bác một chầu bia chia vui cùng em, vì em cũng chưa biết số đt của các bác để liên lạc, hãy cho em thông tin liên lạc, số của em : 0903.942140 Email:
Tiện thể có dzụ off đầu năm bác tới tham gia và chia xẻ vụ chìa khóa luôn nhé, mong hẹn gặp bác

Hạng B2
18/9/09
298
15
18
dinhvphualbt nói:
Em về nhà, trước khi mổ xẻ chiếc chìa khóa vàng em cẩn thận lấy chìa khóa không CODE ( trước kia em nhờ thợ đánh 1 cái làm sơcua mở cửa thôi : 40.000 VNĐ) ra để nổ máy (khởi động nóng) thì được...
Em ngạc nhiên quá, chìa khoá thường mà đề nổ máy ư! Vậy khi bật khoá lên đèn vàng hình chìa khoá nó hiện lên như thế nào?
dinhvphualbt nói:
sau khi lắp anten vào board ECU CODE
Xe của em là Siena ELX có thấy cái angten nào đâu, bác post hình lên để em mục sở thị với nào!

Hạng B1
15/11/09
83
1
0
1) Thông thường chìa khóa có sử dụng điều khiển từ xa như khóa cửa thì sử dụng PIN
2) Nếu chỉ sử dụng hệ thống IMMOBILIZER thỉ không có PIN

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Em giả dụ bác bị mất chìa khóa không còn chìa CODE nào để đề được thì bác chuẩn bị :
- Mã CODE của chìa khóa (cái này phải nhờ MEKÔNG, khi nào bác vào hãng bảo trì nhớ nhờ thợ truy giùm mã CODE, họ sẽ yêu cầu bác đưa càvẹt xe để xem số sườn số máy, rồi lưu vào sổ tay đến lúc cần dùng)
- Kêu thợ sửa khóa làm chìa mở cửa thôi không chip CODE (nên đánh chìa trước khi mất đỡ chi phí ~ 40.000 vnđ).
Bác bắt đầu tiến hành tháo 3 con ốc ở nắp nhựa ở dưới vôlăng, bác sẽ thấy một hộp nhựa đó là ECU CODE, nó được gắn bởi một con buloong và gài dựa lưng nhờ khe nhựa của hộp ECU CODE. Nó có 2 jack cắm :
1 - Jack nguồn + data ( to, nhiều dây)
2 - Jack cắm anten chìa khóa (nhỏ, 2 dây)
Bác tháo jack anten, lấy chìa khóa thường tra vào ổ khóa, đừng bật công tắc vội. Khởi động nóng theo sách hướng dẫn :
1 - Đạp chân gaz
2 - Giữ chân gaz đồng thời bật công tác, đèn báo phun nhiên liệu bật sáng (bên trái mặt đèn hiện thị)
3 - Giữ chân gaz cho đến khi đèn báo phun nhiên liệu tắt, thả liền chân gaz, đèn báo phun nhiên liệu sẽ chớp tắt theo từng số mã CODE mà bác có, Ví dụ : 5 4 4 3 2, số 5 trước, đèn chớp tắt 4 lần tới lần thứ 5 đèn vừa tắt bác đạp liền chân gaz, đèn lại sáng 1 lúc rồi tắt , bác lại nhả chân gaz để đèn phun nhiên liệu chớp tiếp tới số 4, và cứ thế làm tiếp tục cho đến khi hết 5 số thì đèn CODE hiện lên, bác khởi động được. Quá trình thao tác mất khỏang 2 phút để khởi động được máy, hơi phiền phức nhưng còn hơn không đề máy được.

DMN confirmed
Tập Lái
13/8/09
25
4
3
Các bác cho e hỏi ngu tí.Xe e 1.3 Siena.Có 3 chìa,1 chìa đỏ và 2 chìa màu đen.Chìa đỏ có code dùng để khởi động xe còn 2 chìa đen ko có code sao khởi động xe đc,chỉ dùng để mở khoá cửa và nắp bình xăng thôi chứ.Em muốn thay toàn bộ ổ khoá cửa xe thì tốn khoảng bao nhiêu nhỉ.
Em ko bik,mong các bác chỉ giáo.