Hạng C
Hàng họ còn ngon quá, gọn gàng sạch sẽ . . . và thơm nữa, trái với vẻ lam lũ bên ngoài.
[Chia Sẻ] BMW danh bất hư truyền

Vậy mà thiên hạ cứ chê bai dèm pha đủ điều . . . Nhưng nhờ vậy những kẻ ít tiền như mình mới có cơ hội nên duyên.
Giữa đời nhặt cánh hoa rơi.
Hai tay nâng lấy cũ người mới ta.

Con không hứa với bố vợ là sẽ biến em ấy thành một nữ hoàng nhưng từ nay đời em sẽ không còn vất vả thiếu thốn nữa.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Việc đầu tiên là cởi hết . . .quần lớn . . . quần nhỏ ra khám.
View attachment 2721767

Điều xúc động đầu tiên là những chai Aquafina uống dở được tận dụng lại để . . .làm mát động cơ.
Con nhà nghèo, có nước uống vậy là tốt rồi. Làm gì được uống xi rô xanh đỏ (!)
Vấn đề đầu tiên
- Cho xe uống Aquafina là ...coi chừng, do đó nên làm nước máy và kiểm tra culasse ngay và các nguồn có liên quan (tản nhiệt trong và ngoài)
- Mua bougies cũng khá mệt (5 cái nha)
hình như cái lọc gió đâu rồi ?

• Like
Reactions: viet xuan
Hạng C
Vấn đề đầu tiên
- Cho xe uống Aquafina là ...coi chừng, do đó nên làm nước máy và kiểm tra culasse ngay và các nguồn có liên quan (tản nhiệt trong và ngoài)
- Mua bougies cũng khá mệt (5 cái nha)
hình như cái lọc gió đâu rồi ?
Em đã nói ở trên, tháo lọc gió và các nắp đậy để vệ sinh sơ bộ khoang máy. Hôm nay dọn sơ và kiểm tra lại hệ thống điện đèn . . .

Và ráp lại.

Xe 6 máy sao lại 5 cái bugi anh ? Em không hiểu chỗ này.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
20/2/12
1.957
2.756
113
Xe BMW dòng E46 chịu khó đầu tư, mặc dù cũ gần 20 năm nhưng chạy ngon.

Hạng C
Kinh nghiệm gd em dùng xe từ thời 1995 thôi ạ. Từ từ bác sẽ thấy
Vậy thì OK. Em sẽ chú ý khuyến cáo của bác, vì tưởng bác chỉ nghe lời đồn. . .
Nhưng mà 1995 đã có nước tinh khiết Aquafina chưa nhỉ ? hay nhà bác châm nước khác, như nước máy sinh hoạt, nước mưa, hay nước giếng khoan . . .

Tập Lái
5/4/07
36
44
18
Vậy thì OK. Em sẽ chú ý khuyến cáo của bác, vì tưởng bác chỉ nghe lời đồn. . .
Nhưng mà 1995 đã có nước tinh khiết Aquafina chưa nhỉ ? hay nhà bác châm nước khác, như nước máy sinh hoạt, nước mưa, hay nước giếng khoan . . .
Có nước đóng chai, lavie, 2 con cá heo, vài ba hiệu địa phương giá 1 nghìn đến 2 nghìn 1 chai đó bác

• Like
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Em đã nói ở trên, tháo lọc gió và các nắp đậy để vệ sinh sơ bộ khoang máy. Hôm nay dọn sơ và kiểm tra lại hệ thống điện đèn . . .
View attachment 2722096View attachment 2722097View attachment 2722098
Và ráp lại.
View attachment 2722099
Xe 6 máy sao lại 5 cái bugi anh ? Em không hiểu chỗ này.
À quên xe 6 máy, nhưng bạn nên tìm thử xem (N47/N57 4 và 6) Nhưng nếu bạn kỹ thì nên ....kiểm tra ngay "sên cam" vì nó có thể ...bể máy, vì đời nầy hơi lâu ...thử nghe trước tiếng kêu của nó ...
Néu cần thay cái nầy thì nên thay ...
À cây số là bao nhiêu ? Nếu không lầm là máy 2.5

• Like
Hạng C
À quên xe 6 máy, nhưng bạn nên tìm thử xem (N47/N57 4 và 6) Nhưng nếu bạn kỹ thì nên ....kiểm tra ngay "sên cam" vì nó có thể ...bể máy, vì đời nầy hơi lâu ...thử nghe trước tiếng kêu của nó ...
Néu cần thay cái nầy thì nên thay ...
À cây số là bao nhiêu ? Nếu không lầm là máy 2.5
256,000 km - máy 2.5. Tiếng máy còn khá êm. Ở chế độ garanti nếu không mở máy lạnh không nghe cả tiếng động cơ.
Còn sên cam thì em chưa biết. Nếu mở nắp capô thì có nghe tiếng gõ khẽ của cò cam.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
256,000 km - máy 2.5. Tiếng máy còn khá êm. Ở chế độ garanti nếu không mở máy lạnh không nghe cả tiếng động cơ.
Còn sên cam thì em chưa biết. Nếu mở nắp capô thì có nghe tiếng gõ khẽ của cò cam.
Primo : Ralenti là độ không tải, bắt buộc từ 700-1200 (khi trời lạnh)
Và sau đó là 800 thôi

Tôi nhắc nhiều lần ralenti khác với garanti ... R với G mà các bác không phân biệt được :mad:
Còn sên cam ... cứ để chế độ không tải, mở capot, sau đó nhấn và nhả (máy nóng) thì bạn cảm nhận là nên thay hay không ... (máy gỏ, tiếng xú bắp, tiếng sên máy...)
Thường nếu 1 chủ nếu lái OK thì có thể sên cam chịu được 500K hay hơn, còn chuyền tay thì hên xui.. Nưung em viết 250K nếu giử không có làm lung tung thì không cần xem ..hay tệ lắm là thay nhớt máy

• Like