Hạng B2
7/1/21
226
608
93
39
Cũng làm, mà có được đâu các bác, toàn báo lỗi khúc này, sao làm dc, các bác hỗ trợ giúp xem nên làm gì
Báo lỗi : Lỗi trong quá trình lấy thông tin vi pham từ TTGT, sau khi nhập số giấy phép lái xe
Chia sẻ cách đổi bằng lái xe online nhanh gọn, gửi bằng lái về tận nhà mới nhất 2024

Attachments

Hạng D
16/8/07
1.933
683
113
53
Bây giờ phát sinh vấn đề mới, nhờ các anh bàn luận giúp: Mình đã được cấp lại bằng lái online ok, trong khi chờ họ gửi bản vật lý về nhà qua bưu điện, thì mình tra cứu thông tin trên Vneid , kết quả là đã hiện hình bằng lái mới. Vấn đề đặt ra là , giả sử bằng lái vật lý bị thất lạc trong quá trình họ gửi đi, thì ta vẫn có thể dùng bản mềm trong Vneid mà trình ra khi cần. Và đến lúc trong quá trình cấp lại bằng lái online, nên có tùy chọn là Cần in ra bản Vật lý hay kg cần, tiết kiệm khối chi phí, và người dân cũng đỡ phải bảo quản cái bằng vật lý này, vì nếu bị mất mát thì phải làm đơn cớ mất vô cùng phiền hà, rồi mới được cấp lại bản vật lý,

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
21/7/07
1.204
9.443
113
Bây giờ phát sinh vấn đề mới, nhờ các anh bàn luận giúp: Mình đã được cấp lại bằng lái online ok, trong khi chờ họ gửi bản vật lý về nhà qua bưu điện, thì mình tra cứu thông tin trên Vneid , kết quả là đã hiện hình bằng lái mới. Vấn đề đặt ra là , giả sử bằng lái vật lý bị thất lạc trong quá trình họ gửi đi, thì ta vẫn có thể dùng bản mềm trong Vneid mà trình ra khi cần. Và đến lúc trong quá trình cấp lại bằng lái online, nên có tùy chọn là Cần in ra bản Vật lý hay kg cần, tiết kiệm khối chi phí, và người dân cũng đỡ phải bảo quản cái bằng vật lý này, vì nếu bị mất mát thì phải làm đơn cớ mất vô cùng phiền hà, rồi mới được cấp lại bản vật lý,
Khi giao nhận bằng mới với bưu tá có ký nhận đàng hoàng: giao bằng mới và thu bằng cũ. Chưa tới công đoạn này, nếu có thất lạc thì bên bưu điện và sở GTVT tự xử với nhau, cấp lại bằng khác với số phôi mới và tự cập nhật lại trên hệ thống.

Hạng D
16/8/07
1.933
683
113
53
Báo cáo, mình đã nhận được B2 sau 2 tháng bị ngâm lại ( đúng qui định nhen, do mất bằng cũ). Tuy nhiên phải gọi lên Sở vài lượt, phiền hà ng ta, và cũng phiền cả mình. Rồi nhận về thì...bỏ đó, vì xài bản mềm trên VNEID. Lúc đầu định bỏ luôn khỏi nhận bản cứng ( Vì đã có bản mềm trên Vneid sau 7 ngày online ), nhưng cứ sợ rằng kg nhận thì ng ta huỹ trên hệ thống thì chết cha.

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Cũng làm, mà có được đâu các bác, toàn báo lỗi khúc này, sao làm dc, các bác hỗ trợ giúp xem nên làm gì
Báo lỗi : Lỗi trong quá trình lấy thông tin vi pham từ TTGT, sau khi nhập số giấy phép lái xe
View attachment 3173226
Có bị giam bằng hay chưa xử phạt gì không bác? còn có trường hợp bằng giả (ko có hồ sơ lưu). Chứ thông thường nhập vào là ra hết thông tin bằng lái luôn.

Hạng D
21/9/10
1.943
11.174
113
đúng nha, hình dan lên giấy KSK phông trắng, nhưng hình up lên GPLX phồng xanh, chú ý
hình phông xanh ko sao hết, ai đòi phông trắng chửi um lên, nói là tôi ko rảnh mà đi chụp 2 loại hình

Hạng B2
26/7/15
352
526
93
69
Có cụ nào mới thực hiện đổi online không?....
Mấy ngày nay trang đổi online không truy cập được!.... :rolleyes:

Hạng B2
7/1/21
226
608
93
39
Có bị giam bằng hay chưa xử phạt gì không bác? còn có trường hợp bằng giả (ko có hồ sơ lưu). Chứ thông thường nhập vào là ra hết thông tin bằng lái luôn.
Ko hề có bác, mình nhờ dịch vụ làm online hộ, xong rồi