O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam
RE: Chia sẻ Camry 2007 2.4

Các bác cho hỏi tí:
CAMRY nhập cùng 5 số AT hay chỉ 4 ? vì trên mặt taplo chỉ thấy P,R,N,D,4,3,2,1 thôi hay là vị trí thứ 5 chỉ dành cho tự động thôi không thể hiện.
Hộp số của CAMRY nhập và CAMRY liên doanh có giống nhau không ? Xe bác HV-2004 thì có chế độ +/-, xe tôi không thấy mà chỉ có sau D là 4,3,2 thôi
Many thank

Hạng B2
15/8/07
147
21
18

@Minhgâu: báo cáo với bác khi mới lấy xe em tò mò đã thử rồi vài lần rồi, đổ xăng ở ngã tư paster/NTMK bấm trip A về 0 chạy ra Vũng tàu tới bờ biển khỏang 118-119km, Khỏang cách theo bản đồ là 120km.
Chuyến đi BL em còn chạy ra tận Nghĩa trang Minh Hải qua BL 12km. Ngòai ra còn chạy vài chục km chơi loanh quanh BL, loanh quanh Sóc Trăng tìm bún nước lèo. Theo tập bản đồ du lịch khỏang 600km, đồng hồ cũng chỉ gần 600km. Sau đó em còn chạy loanh quanh trong thành phố cả tuần nữa thứ 2,4,6 bên vợ nhớn, 3,5,7 bên vợ bé, nên nếu có thêm 100km nữa thì cũng bình thường.
Với lại em nghĩ chẳng hãng nào dám làm sai đồng hồ km vì nó ảnh hưởng tới thay nhớt, bảo hành, thay phụ tùng khác. Với lại để kiểm tra đồng hồ rất dẽ, cứ từ cột cây số này sang cột kia ra ngay.
Nói vậy thôi chuyện này chẳng quan trọng gì cả. Em không tranh lận nữa đâu. Hẹn bác Bomdien đi cùng xe nhá. Thử một lần sẽ thấy ngay thôi mà.

Hạng B1
4/8/04
54
0
0
Q9 - Saigon

Em thấy sao có nhiều bác không tin cậy chỉ số trên đồng hồ thế? Xe xịn thì em không có nhưng quan điểm là em thấy chỉ số trên đồng hồ là tin cậy được, chứ đo số km mà còn sai thì không thể nào qua được quy trình kiểm định nghiêm ngặt của nước ngoài.

Riêng việc đồng hồ đo mức tiêu thụ trên xe thì ta hòan toàn có thể tin cậy được. Lý do theo em là đồng hồ đo mức tiêu thụ nhiên liệu trên xe chỉ có ở những xe có phun xăng điện tử, mà đã là phun xăng điện tử thì máy tính hoàn toàn tính được lượng xăng phun ổn định trong một khoảng thời gian nhất định mà tính ra 1 lít nó phun được bao lâu với mức ga / tốc độ ổn định mà bạn đang đi, thế là ra số km/lít thôi, em chỉ suy nghĩ đơn giản thế, bác nào rành kỹ thuật thì giải thích rõ hơn.

Điều mà các bác cần quan tâm hơn là cây xăng có đổ đúng dung tích hay không thôi - mà điều này thì ai cũng biết thế nào rồi..
Thân.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: nho_vo

Các bác cho hỏi tí:
CAMRY nhập cùng 5 số AT hay chỉ 4 ? vì trên mặt taplo chỉ thấy P,R,N,D,4,3,2,1 thôi hay là vị trí thứ 5 chỉ dành cho tự động thôi không thể hiện.
Hộp số của CAMRY nhập và CAMRY liên doanh có giống nhau không ? Xe bác HV-2004 thì có chế độ +/-, xe tôi không thấy mà chỉ có sau D là 4,3,2 thôi
Many thank
Theo chổ em hiểu thì 5cấp nằm ở chử D bác ạ . Còn HSố của cam nhập và cam LD khác nhau bác ạ . Phải thừa nhận là về nội thất, cam nhập khg có cửa so với cam LD , khg chỉ hsố mà còn nhiều vấn đề khác nữa . Ở chiếc XLE 08 thì em thấy đã chuyển sang hsố như cam LD

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Liệu cái +/- và cái rãnh ngoằn nghèo trên xe nhập có tương đương nhau không hay là công nghệ khác hoàn toàn đây ?
xe tôi cũng có các số bán tự động kia và không có nút OD nư xưa nữa, tôi cứ nghĩ là giao diện khác tí thôi chứ chức năng tương đương nhau, tôi chạy thử từ số 1 lên số 5 (D) thì cũng thấy giông giống như xe có +/-. Mời các bác cho thêm tí ý kiến

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: nho_vo

Liệu cái +/- và cái rãnh ngoằn nghèo trên xe nhập có tương đương nhau không hay là công nghệ khác hoàn toàn đây ?
xe tôi cũng có các số bán tự động kia và không có nút OD nư xưa nữa, tôi cứ nghĩ là giao diện khác tí thôi chứ chức năng tương đương nhau, tôi chạy thử từ số 1 lên số 5 (D) thì cũng thấy giông giống như xe có +/-. Mời các bác cho thêm tí ý kiến
À câu hỏi bác khó đây , KSư của To may ra mới trả lời được :D Nhưng có lần em đã nói công nghệ Hsố của To có vẽ đi sau thiên hạ , mặc dù hsố AT 8cấp đầu tiên trên TG là của To giành Lexus LS460 . Về cái +/- thì bác thấy đó , các xe khác đã trang bị từ lâu như CiV , Gran , B seri3 ... Có lẽ cam nhập đời 2007 là thế hệ cuối cùng xài hsố này

Hạng B2
29/7/07
312
280
63

Các bác có biết độ thêm bộ phận nào để em Cam2.4 bấm lock bằng chìa, kính hậu tự động cụp lại ko, giá cả thế nào. Thanks các bác

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Chào các bác :D

He he, lâu quá mới up cái thớt này lên. Xe mình hôm qua đi bảo dưỡng 10000km (7 tháng chạy 10000km có nhiều không các bác ? ) - thay nhớt, lọc nhớt, kiểm tra linh tinh hết 450k :D

- Tình hình tiêu hao nhiên liệu gần đây: trong những ngày tết là 15l/100km. Sau tết cho đến nay là 17- 17,5 l/100km, cũng đỡ hơn thời gian đầu là 18-19l/100km

Những thông số trên chỉ là "chuyện nhỏ" thôi, cái chính mà mình muốn chia sẻ cùng các bác là 1 xe Cam07 3.5 khác đang nằm ấp đây này:

Bung Seatbelt luôn nhé

Mình không chụp được phần đầu xe, nhưng xe còn nguyên vẹn, không biến dạng hay móp méo gì nhiều

Vậy là Cam LD cùng biết bung túi khí các bác nhỉ

Thân

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

ui sao ghê vậy, ^^???
mà bác hv_2k4 đi gì mà kinh thế? [8|] trước em chạy nhiều nhất là 14,5l/100km thành phố thôi ạ... em nhớ xe bác là 2.4G mà [8|]

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Nghĩa là người quăng về phía trước mang theo seat-belt ?[8|]
Bác Việt ơi, 7 tháng 10K Km là...quá ít:D.Tôi 2 tháng gần 8K rồi kìa:D