Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
Cảm ơn bác chủ đã viết bài này.

Em xin phép đánh dấu. Tết Ta này đi. :cool:

• Like
Reactions: N.K.D
Hạng D
24/9/13
1.123
1.464
113
Em đi hồi tết 2014 Sáng Sài Gòn 6h30 đề pa trung bình 50 - 60 km/h, đi đường QL N2 - QL 62 - ĐT 829 - ĐT 844 - Hồng Ngự - ĐT 841 - qua phà Hồng Ngự - Tân Châu - ĐT 953 - qua phà Châu Giang - Núi Sam Châu Đốc ăn trưa - QL 91 - QL N1 - QL 80 - đến Hà Tiên lúc 5h chiều. Ngủ lại Hà Tiên tối đi chơi lòng vòng Hà Tiên. ( cung đường này vắng + tết nên không gặp một trạm xxx nào cả)
Ngày thứ 2 chạy lòng vòng Hà Tiên chút nữa, 9h30 lên phà Thạnh Thới qua Phú Quốc ( dưới hầm phà có cái bar nhỏ giải trí cho đở chán ) khoảng 2 tiếng hơn. Chạy rề rề về khách sạn ở Dương Đông là gần 4h chiều. Nhận phòng xong xách xe lòng vòng Phú Quốc, đáp vào tắm biển hoang sơ, nguyên bãi biển dài thòong lòong mà có gia đình em với cặp Tây balo tắm à, nước biển vỗ về rất êm chứ không như Phan Thiết, Vũng Tàu, Tối đi chợ đêm Dinh Cậu.
Sáng hôm sau lại xách xe đi thăm thú các nơi, lòng vòng cả ngày phía Nam đảo như nhà tù Phú Quốc, tắm biển bãi Sao, ghé ăn trưa trúng cái quán bia ôm ( ăn tí xíu mới phát hiện ra), mũi Cồn Dương, Cảng An Thới, quay lại khách sạn thế là hết ngày thứ 3.
Ngày thứ 4 đánh xe lên Bắc Đảo, ĐT 45 qua khỏi cầu Cửa Cạn rẽ trái chạy cặp bờ biển lên tới Gành Dầu, lúc em đi cái đường này còn vắng hoe à, hoang sơ lắm, đường khá dằn xóc, lâu lâu nhảy xuống biển ngắm nghía chụp hình, thỉnh thoảng lại thấy em Tây balo thơ thẩn một mình trên biển vắng, định nhảy xuống hốt về làm vợ 3, chợt vợ cả vổ vai cái bỏ luôn ý nghĩ. Tới Gành Dầu ghé quán gì đó ăn quên tên rồi nhưn phải nói rất tươi ngon, tắm biển một lúc rồi lên xe về bến phà Đá Chồng quay lại Hà Tiên - đến Núi Sam Châu Đốc 6h chiều ngủ lại hết ngày thứ 4.
Ngày thứ 5 lối cũ ta về, ghé Hồng Ngự ăn trưa về tổ.
Đi 5 ngày nhưng do đảo Phú Quốc rộng lớn ( dài 40km, ngang chổ lớn gần 22km) cộng với đi thơ thẩn nên mới chỉ tạm gọi là làm quen chứ chưa khám phá hết.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
3/6/10
38
8
8
đi phà từ Rạch Giá mà 3 tiếng tới Phú Quốc cũng ổn đấy chứ nhỉ

Hạng B2
30/5/16
168
280
63
tết tây này em đi hà tiên và nam du vắng hơn.
-Chứ phú quốc 5,6 năm rồi em chưa đi lại . mà nghe bọn bạn đi về kể lại nảngl ko muốn đi .
- Giá cả thì mắc mỏ vô cùng
- Không còn hoang sơ sạch sẽ như xưa .đi đâu cũng toàn rác .
- Đông như kiến . chán
Mấy bác chia sẻ cung đường đi cho nó hay .có nhiều đường xuống mà
Sống ở Phú Quốc 1 năm mà chưa thấy hết đc vẻ đẹp của nó, em có thời gian là phi ra liền.

Hạng B2
4/5/16
240
152
43
Nhớ Phú Quốc quá, em đi 4 lần rồi và lần cuối vào tháng 4 năm ngoái vẫn thấy đẹp. Hòn Móng tay ở bên An Thới em đi từ lúc vắng hoe như hòn đảo hoang vài năm nay đã có hàng quán đông đúc mất vẻ đẹp tự nhiên rồi.