Hạng C
17/9/14
879
3.184
93
Con chị Nắng rất tự tin ,yên tâm thả .Homestay thì tìm hiểu những người đi trước ở Úc xin địa chỉ mình check thêm cho biết dân cư xung quanh, tiện ích ra sao ....trường top mấy .
Đủ khả năng tự lập thì đi đâu cũng yên tâm, mà cha mẹ chỉ nên dõi theo và bổ sung cái gì cần và đủ, không can thiệp sâu .
Ps : tưởng đâu chị Nắng cũng phải U55 chứ hỉ

Hạng F
15/11/14
10.731
94.496
113
56
Sài Gòn
1. Cháu là trai, nên chị để cháu đi 1 mình là hơi sớm, vì đây là lứa tuổi đang thích Tự khẳng định mình...V...V..

2. Tuổi này cần rất nhiều sự đầu tư về tư duy, ý chí, lối sống, nhân sinh quan...V...V....

Là cha mẹ, có đứa đầu đã du học, chị là người hiểu nhất về tâm tính của cháu, sẽ tự có cách để Hướng Đạo cho cháu, tránh để cháu tự bơi và chuyển hoá thành ông Tây con!

Nếu có đk, chị nên theo cháu ít nhất 1 năm, nếu Tư duy phát triển tốt, cho tự bơi vẫn chưa muộn!

Học bổng, mà ở nhà quê, khó tăng hiểu biết và quan hệ XH!

Chúc chị và cháu, có lựa chọn đúng hướng!

Là em, sẽ cho sang cùng với thằng anh, chứ ko cho học Úc , chị ạ!

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Con chị Nắng rất tự tin ,yên tâm thả .Homestay thì tìm hiểu những người đi trước ở Úc xin địa chỉ mình check thêm cho biết dân cư xung quanh, tiện ích ra sao ....trường top mấy .
Đủ khả năng tự lập thì đi đâu cũng yên tâm, mà cha mẹ chỉ nên dõi theo và bổ sung cái gì cần và đủ, không can thiệp sâu .
Ps : tưởng đâu chị Nắng cũng phải U55 chứ hỉ
Cám ơn em nhiều nha! Anh chị tính nhờ nhà trường kiếm homestay nào dư phòng, cho anh chị thuê 1 phòng để thỉnh thoảng qua ở, mà nhà trường khuyên ông bà nên hỏi ý kiến con, về hỏi con nó la lên:”Sao pamom cứ thích dí theo con hoài vậy? Rảnh con còn phải đi làm Mạc Đôn nàn nữa chớ đâu ngồi nhà chơi với Pamom được?”:)))

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
1. Cháu là trai, nên chị để cháu đi 1 mình là hơi sớm, vì đây là lứa tuổi đang thích Tự khẳng định mình...V...V..

2. Tuổi này cần rất nhiều sự đầu tư về tư duy, ý chí, lối sống, nhân sinh quan...V...V....

Là cha mẹ, có đứa đầu đã du học, chị là người hiểu nhất về tâm tính của cháu, sẽ tự có cách để Hướng Đạo cho cháu, tránh để cháu tự bơi và chuyển hoá thành ông Tây con!

Nếu có đk, chị nên theo cháu ít nhất 1 năm, nếu Tư duy phát triển tốt, cho tự bơi vẫn chưa muộn!

Học bổng, mà ở nhà quê, khó tăng hiểu biết và quan hệ XH!

Chúc chị và cháu, có lựa chọn đúng hướng!

Là em, sẽ cho sang cùng với thằng anh, chứ ko cho học Úc , chị ạ!
Thằng anh cũng qua Úc với vợ nó luôn rồi bác ui :))