Tập Lái
10/5/14
17
1
3
31
Cảnh báo các Bác đổ dầu cây xăng comeco đường tân kì tân quý( từ trường chinh đi vô cây xăng đầu tiên bên tay phải).
Hôm thứ năm tuần trước em đổ đầy bình dầu ở đây, tới thứ 7 Em đi Đà Lạt thì đồng hồ báo nhiên liệu không chịu tắt sau khi nổ máy. Do không biết nên xe chạy được em là em cứ chạy, hôm nay quay về sg, xe lên dốc mà nó cứ ì ì, đạp lút ga mà nó cũng không chạy. Sợ quá em dừng lại gọi cho Bác khumui psc.vn, bác Truong195 thì được bác Truơng195 cho số hotline của vinastar. Sau đó em được vinastar hướng dẫn là dầu bị có nước, phải xả sạch lọc dầu của xe rồi đi nếu không sẽ có khả năng hư bơm nhiên liệu, em phải chạy vô nhà người quen mượn kìm để xả ốc bướm của bầu lọc dầu thì đèn báo nhiên liệu mới tắt và xe mới ăn ga. Hú hồn. Các bác nào bị giống em thì nhớ khắc phục như trên là được.
Cám ơn bác truong195, khumui, baothan, hotline vinastar.
thật ko vậy bác.... em cũng hay di ngang do xang o đó...:(:(:(

Hạng C
24/2/12
528
183
43
á , gần nhà , có thể đã bị . Đã ra khói xe lửa , nhưng đổ gần 3 cây xăng gần nhà ... đem đi bảo trì 20k thì hết . Nên giờ đổ 1/3 cây xăng gần nhà thì vẩn không khói ... Xem bửa nào xỉn xỉn , uống tiếp 2 cây xăng còn lại ........xem sao nào ... hichichic!

Tập Lái
8/6/09
33
3
8
Em kết PS quá mà lại ít $ có tầm 750Trieu có kiếm dc PS AT cũ không các bác.

Hạng D
8/9/07
3.984
275
83
52
Quá được ấy chứ bác (như xe em 9V giờ mà bán chắc chưa nổi đầu 7 - nhưng em chưa bán)! Thi thoảng mới có người bán.

Tập Lái
18/5/14
3
0
1
32
Chào các a !! E chạy PS máy xăng đến nay cũng 2 năm rồi mà chưa có độ gì hết :D,thấy nhiều diên đàn có những a độ thêm body cho xe đẹp quá !! E năm nay 23tuổi nên hiểu biết về các khoảng này kém,e muốn độ thêm bodykit,loa,đèn led thì nên đến đâu để làm à (giá làm ước chừng khoảng bao nhiu ạ) !! Thanks các a đã đọc bài mong được giúp đỡ !!

Hạng D
15/2/12
2.411
4.799
113
Chào các a !! E chạy PS máy xăng đến nay cũng 2 năm rồi mà chưa có độ gì hết :D,thấy nhiều diên đàn có những a độ thêm body cho xe đẹp quá !! E năm nay 23tuổi nên hiểu biết về các khoảng này kém,e muốn độ thêm bodykit,loa,đèn led thì nên đến đâu để làm à (giá làm ước chừng khoảng bao nhiu ạ) !! Thanks các a đã đọc bài mong được giúp đỡ !!
Độ thì vô chừng Bác ơi, ngoài HN có bác độ khoảng 1 con morning đấy Bác. Nếu Bác thích thì nên độ dần dần, chứ làm một lần thì sau này lại hết cái để độ.
Theo em biết:
1. Body kit full khoảng 30 - 40
2. Loa: cái này thì vô chừng 20 - 100 (cách âm khoảng 10-20)
3. Đèn Led trước sau khoảng 20
1,3 thì chắc phải đặt hàng chứ không có sẵn, 2 thì trong MFC có bác under Bác tham khảo nhé.

Tập Lái
10/5/14
17
1
3
31
sao bác ko vay ngan hàng thêm ít... trả từ từ lấy xe mới, hàng mới, đảm bảo chất lượng, kèm nhiều chương trình mới nữa. chứ mua xe cũ thì... rủi roi cao mà quan trong còn bảo hành hay ko, trang thiết bị nữa. hjhj, em góp ý thôi nha bác....!

Tập Lái
8/6/09
33
3
8
sao bác ko vay ngan hàng thêm ít... trả từ từ lấy xe mới, hàng mới, đảm bảo chất lượng, kèm nhiều chương trình mới nữa. chứ mua xe cũ thì... rủi roi cao mà quan trong còn bảo hành hay ko, trang thiết bị nữa. hjhj, em góp ý thôi nha bác....!
Cảm ơn bác đã tư vấn,em có nhiêu xài vậy thôi vay mua xe mới thêm tiền đăng ký và biển số nữa nhỡ có việc gì không làm ra thì đau đầu trả tiền ngân hàng lắm bác à.