Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
bác @DanielDang đừng lo, em nói vượt đèn vàng nghe có vẻ như em cố tình vượt, chứ hoàn cảnh thực tế trên đường không xảy ra như bác nghĩ đâu... cái chuyện này, gặp tình huống thực tế sẽ thấy rõ chứ viết ra nó không thoát ý được... cách xử lý của em (và hầu hết mọi người em thấy trên đường) đều hợp lý và đảm bảo an toàn, tình huống này em chỉ nêu ra vì có bác Tám bữa trước hỏi thôi...

Hạng C
19/5/14
539
840
93
các bác chưa có bằng đừng ngại, mục đích của em là chia sẻ kinh nghiệm trên đường thôi, em nghĩ là nó hữu ích cho các bác khi tự cầm lái, chứ nếu kinh nghiệm lái còn ít hay tay lái vẫn còn yếu mà để các bác vừa lái xe lại vừa nghe em nói này nói kia thì em cũng sợ bỏ mẹ :D

có thể cuối tuần này em sẽ hướng dẫn một bạn một vài thủ thuật lùi xe ở Q2 và em sẽ hướng dẫn cho tới khi nào cậu ta tin rằng mấy chỗ chật hẹp thì lùi dễ hơn tiến, em nói miệng cậu ta chưa tin hề hề... bác nào hứng thú thì chạy ra chơi với tụi em...

Tập Lái
1/8/16
42
11
8
40
các bác chưa có bằng đừng ngại, mục đích của em là chia sẻ kinh nghiệm trên đường thôi, em nghĩ là nó hữu ích cho các bác khi tự cầm lái, chứ nếu kinh nghiệm lái còn ít hay tay lái vẫn còn yếu mà để các bác vừa lái xe lại vừa nghe em nói này nói kia thì em cũng sợ bỏ mẹ :D

có thể cuối tuần này em sẽ hướng dẫn một bạn một vài thủ thuật lùi xe ở Q2 và em sẽ hướng dẫn cho tới khi nào cậu ta tin rằng mấy chỗ chật hẹp thì lùi dễ hơn tiến, em nói miệng cậu ta chưa tin hề hề... bác nào hứng thú thì chạy ra chơi với tụi em...
cuối tuần nay có đi đâu ko bác cho em theo với :)

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Đèn vàng:
Thấy có khả năng vượt đèn vàng, liếc gương chiếu hậu, đánh giá nhanh phía sau có xe không, loại xe, tốc độ so với xe mình?
1. Phía sau trống: Dừng.
2. Xe phía sau là du lịch, tốc độ vừa phải: Dừng
Có thể nhấp thắng vài cái cho xe sau biết mình dừng.
3. Phía sau là khách, tải, ben, cont hoặc du lịch tốc độ cao, cạnh xe mình không còn khoảng trống: Vượt

• Like
Reactions: Micrapis and gold68
Hạng C
19/5/14
539
840
93
Rảnh sẽ ra cafe với bác :) chắc bác cũng tầm tuổi e nhỉ, e sn 82
chơi luôn bác, em với bác cùng tuổi Tuất :D
cuối tuần nay có đi đâu ko bác cho em theo với :)
cuối tuần này chắc sẽ có một buổi tập lùi (de) và một buổi chạy ngoài đường, bác cứ alô em cho tiện...
Đèn vàng:
Thấy có khả năng vượt đèn vàng, liếc gương chiếu hậu, đánh giá nhanh phía sau có xe không, loại xe, tốc độ so với xe mình?
1. Phía sau trống: Dừng.
2. Xe phía sau là du lịch, tốc độ vừa phải: Dừng
Có thể nhấp thắng vài cái cho xe sau biết mình dừng.
3. Phía sau là khách, tải, ben, cont hoặc du lịch tốc độ cao, cạnh xe mình không còn khoảng trống: Vượt
chính vì vậy em mới nghĩ đến cái trò gọi là trải nghiệm thực tế này, đi ngoài đường có một tỉ tình huống, mỗi tình huống phải phân tích dăm ba thứ như trên thì vỡ đầu, việc lái xe vốn đơn giản bác không nên phức tạp hoá vấn đề...

giống như khi mới tập xe, ôi mẹ ơi côn số um sùm rồi thì lên số sao cho êm xuống số sao cho không bị giật abcxyz... tập tới lúc chạy tốt rồi những hành động này có phải nghĩ nữa đâu...

Xui confirmed
Tập Lái
24/2/17
8
6
3
36
Cho hỏi bác còn duy trì vụ lái xe thực tế này không ợ. Em dở mấy cái vụ de nên định nhờ bác kèm thêm giúp em

• Like
Reactions: gold68
Tập Lái
1/8/16
42
11
8
40
Cho hỏi bác còn duy trì vụ lái xe thực tế này không ợ. Em dở mấy cái vụ de nên định nhờ bác kèm thêm giúp em
còn đó bác
mà bác đó bận đó, bác tốt nhất gọi trực tiếp

Tập Lái
8/11/12
38
9
8
Mình thích ý tưởng của bác lắm, mình có bằng từ lâu, trước đây đã từng sở hữu xe. Nay thì thỉnh thoảng thuê xe khi có nhu cầu nên kinh nghiệm sau tay lái còn yếu.
Không biết xe bác AT hay MT, tuần sau không biết bác có kế hoạch gì chưa? Nếu có thì để lại tin nhắn, mình sẽ alo bác. Thx bác nhiều.

Hạng B1
Khi nào anh quay lại làm việc và ko còn tiếp tục hoạt động bổ ích này vậy ạ, em cũng mới vừa lấy bằng dc vài ngày và tạm thời phải lo 1 vài việc nên chưa bit khi nào em tham gia học hỏi dc. Hy vọng a ko kết thúc chương trình này quá sớm :D