Hạng D
14/8/11
4.201
89.907
113
Bão Covid gần đạt đỉnh dự kiến cao nhất vào tuần sau - hy vọng sẽ dần ổn định trong tháng 4.
Nhưng suy thoái kinh tế có vẻ như mới chỉ là bắt đầu.
Tình hình kinh doanh của các Bác từ đầu năm thế nào? Kế hoạch từ giờ đến hết 2020 ra sao?
Đồng ý với anh @huongque !!
Bắt đầu thấy thảm họa kinh tế rõ dần !!
Bản thân m6. Thì
  • Cơ quan nhà nước thì đã có kịch bản sẵn. Thiệt hại rất lớn. Với cán bộ cnv thì trước mắt thông báo các quyền lợi về phúc lợi xã hội đã cắt giảm... lương chắc cũng sẽ giảm.
  • Cơ sở của gia đình thì trước dịch doanh thu ngày khoảng 160tr giờ còn dưới 60tr. Lương và chế độ của lính và quân số thì hiện tại vẫn hết sức cố để giữ nguyên....
Kế hoạch là chấp nhận thực tại, cố gắng vượt qua.... cố gắng hạn chế bị .... giật nợ !! :(... động viên toàn hia đình và lính tráng vượt khó !!

Cò Đất
22/6/12
5.454
39.993
113
  1. Nhỏ e họ làm yến sào, hiện đi làm 1 ngày rồi nghỉ 3 ngày. Đại lý trả hàng quá trời vì bán ko dc.
  2. Đứa e họ làm bên du lịch khách sạn, hiện ks báo nếu đi làm thì lương 1tr500k / 26 ngày , ko thì nghỉ... Lương kiểu này ko đủ tiền xăng, đt.
  3. Ông a chạy xe du lịch đưa đón sân bay, ở nhà chơi sau tết đến giờ. May mà chưa mua xe mới.
  4. Bà cô làm nail bên Mỹ, nghe nói tiệm đóng cửa rồi, năm nay khỏi về VN ăn tết vì ko có tiền.
  5. e thì 7n, hàng tháng ba mẹ vợ chuyển tiền cho tiêu xài, giờ tình hình khó khăn cũng bị cắt luôn. Đang hóng tình hình học phí mấy trường tư năm sau có giảm ko? chứ ko giảm là toang, lo kiếm trường khác cho con học...
Những lao động ngành nghề này bị ảnh hưởng cũng ko ngạc nhiên lắm.

Cái mà mình ngạc nhiên là nhân viên ngân hàng cũng đang chuẩn bị có động thái tương tự. Anh em nào làm bên mãng nhân sự của ngân hàng có thể xác nhận ko? Chứ nếu thật thì đúng là ngạc nhiên.

Hạng D
15/4/09
2.159
13.003
113
40
Những lao động ngành nghề này bị ảnh hưởng cũng ko ngạc nhiên lắm.

Cái mà mình ngạc nhiên là nhân viên ngân hàng cũng đang chuẩn bị có động thái tương tự. Anh em nào làm bên mãng nhân sự của ngân hàng có thể xác nhận ko? Chứ nếu thật thì đúng là ngạc nhiên.
Nhân sự tín dụng ko cho vay đc vì sức mua giảm thì ai vay?

Hạng C
28/6/12
520
22.039
93
Mình rửa xe ở Bến Xe Miền Đông thấy cũng ảnh hưởng, lúc trước dịch mỗi ngày rửa dc 10 chiếc, được 200k, này dịch mỗi ngày rửa 2 chiếc dc 40k, ko đủ dĩa cơm tấm Mai

Cò Đất
22/6/12
5.454
39.993
113
Nhân sự tín dụng ko cho vay đc vì sức mua giảm thì ai vay?
Ko hiểu anh nói gì. Mình đang nói nhân sự bên mảng ngân hàng đang có động thái giảm.