Hạng B1
12/4/13
68
12
8
Cam on ve loi moi cua Bac Tuyen nhung that tinh la cong viec cua e khong cu the ve thoi gian nen khong dam nhan loi moi cua Bac .
Chuc Bac va toan the anh em co 1 buoi off vui ve va thanh cong .:3dtanghoa::3dtanghoa::3dtanghoa:
Xin loi vi e online bang dien thoai

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
@Ddtuyen: xe em la: Jt3ac12rxm0044353 bác Tuyên kiểm tra giúp đời bao nhiêu vì trong sổ đăng kiểm ghi 90, cám ơn Bác

Hạng B1
12/4/13
68
12
8
Nhờ các Bác Cao Thu previa tư vấn dùm e vụ này với :

Số là sáng nay co Bác trên hội đến xem xe của e, lúc đầu Bác ấy cũng lưỡng lự cái vụ sao xe e là Previa đời 1994 mà sao lại có 1 túi khí bên tài thôi ( trước đây củng có Bác trong thớt này đã tra dùm xe e đúng là năm SX 1994 ). Sau đó e và Bác ấy mở nắp capo lên thì Bác ấy thấy có miếng giấy dán phía dưới và chỉ cho em xem thấy có ghi là năm 1994 và có dòng chữ ghi : 76013 2TZ-FE FED & CANADA CATALYST ( e se up hinh sau ah ) .

Bác ấy nói có thể do xe này xuất cho thị trường CANADA nên có thể có 1 túi khí không chừng ???? . E cũng đang lăn tăn vụ này lắm. Mong các Bác nào có kinh nghiệm trong hội chỉ giáo để e có thể mở rộng tầm mắt ạ.

Em cảm ơn các Bác trước

Hạng B1
12/4/13
68
12
8
E gởi các Bác thêm vài thông tin trước đây ạ:

Bác ddtuyen :
Em check số VIN do Bác Tridung cung cấp thì được thông tin:
TCR10L-RFSGKA 199403 2TZFE LE ATM 07S EFI FB41 751

Xe sản xuất tháng 03/1994, dòng LE, màu ngoại thất 751 gọi là evergreen pearl (mình hay gọi là màu xanh vỏ dưa).

E xin up hình e vừa chụp dưới nắp capo xe em . Mong sớm nhậ được hồi âm của các Bác:

Attachments

Hạng F
10/3/07
5.056
8.628
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chào Bác Trí Dũng,
Về dòng chữ trên tem dán dưới nắp ca-pô: 2TZ-FE FED & CANADA CATALYST

Dòng chữ này cho biết là xe dùng hệ thống catalyst (xúc tác khí thải) dành cho thị trường Mỹ và Canada. "Fed" là viết tắt của Federation, từ dùng để chỉ Hợp chủng quốc Hoa Kỳ.

Xe Bác là đời 94 không có supercharger (động cơ 2TZ-FE). Đời này cho thị trường Mỹ và Canada thì phải có 2 túi khí. Khả năng cao, theo em đoán, là tap-lô xe Bác đã được thay. Nếu khám kỹ hơn thì tháo hộp để đồ bên phụ ra để xem có thấy dây túi khí bên phụ không (dây màu vàng).

Cái tem màu vàng như hình Bác chụp thì không phải là tem của xe. Chắc ai đó dán thêm thôi.

Hạng B1
12/4/13
68
12
8
Cam on Bac Tuyen.
De khi nao e nghia thu xem co soi day mau vang khong.

Chuc Cac Bac cuoi tuan vui ve.