Hạng F
Super Moderators
11/2/15
7.675
18.528
113
Lâm Đồng
Nhìn nhỏ gọn, đẹp, i10, morning coi như xong phim rồi. Nhưng có vẻ tay viết bài này cố tình cho người đọc cảm giác đây là xe Mỹ á, nhấn mạnh chữ GM, tổng giám đốc GM Mỹ dự lễ ra mắt… Cũng chẳng có gì, câu từ marketing thôi.

Chúc mừng, thị trường càng đa dạng càng ít bọn đạo đức giả :D

Mà sao liên doanh GM (Mỹ) mà lại sản xuất xe TQ :rolleyes:
Xe TQ, vừa được sx tại VN.

Họ muốn lập lờ nguồn gốc thì đã đổi tên gọi của xe rồi. Em vẫn thấy cái tên Wuling HongGuang MiniEV vừa dài vừa khó đọc đối với dân VN

Hạng F
29/10/14
8.656
11.432
113
Ôi việt nam sắp được xài hàng mỹ chuẩn toàn cầu rồi. Bố khỉ. Xe tàu thì nói là xe tàu đi cho lẹ

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: foryouandforlife
Hạng F
29/10/14
8.656
11.432
113
Dự vẫn ế, ít khách vì ko trạm sạc riêng, sạc ở nhà thì lâu.
Với người Việt, mua xe ko phải chỉ dùng để đi chợ, đi làm hàng ngày mà còn là đi xa du lịch ( con này giới hạn bởi sạc và quãng đường di chuyển ngắn)
Con này ko đi xa được anh. Leo nên cầu phú mỹ gió thổi phát bay xuống sông. China cấm con này nên cao tốc. Việt nam chắc cũng vậy thôi. Gặp đường ngập nước trôi mất tiêu cái xe.
pác nên youtube xem bọn china nó đăng video

Hạng D
23/8/08
3.164
1.848
113
45
Hàng tàu mà đẹp thật, VF làm sao làm được như vậy nhỉ

Hạng B2
18/2/21
308
418
63
30
xe này chả có thằng Mỹ nào đây đâu. CHINA chính hiệu 100%. bài báo nó ko dám nói China vô sợ bị ném đá. Cái tên đã nói lên rồi. Wuling mà đọc phiên âm tiếng Việt mình là VÚ-LÌN. Mỗi lần chở con bồ hay em vợ đi đâu mà bị hỏi đi xe gì, bảo xe Vúuuu- Lìiiin thấy tới công tới chuyện rồi.
Sao có thể nhận xét khiếm nhã tục tĩu như vậy ở diễn đàn công cộng nhỉ?

Hạng F
29/10/16
12.062
24.774
113
Pháp
Nếu giá phải chăng thì em mua chạy vòng vòng, đi chợ búa, thành phố, chứ đi xa phải là xe khác .. :):):)

Hạng C
17/6/13
507
514
93
Quận 10
Chúc mừng, thị trường càng đa dạng càng ít bọn đạo đức giả :D

Mà sao liên doanh GM (Mỹ) mà lại sản xuất xe TQ :rolleyes:
Cố tính đánh tráo khái niệm. Đó thực chất là liên doanh TMT và bộ 3 SAIC-GM-Wuling. Trong đó GM thì Mỹ nắm 44% cổ phần. Như hình ảnh bên dưới bác có thể thấy.
Chiếc Wuling HongGuang MiniEV đầu tiên xuất xưởng tại Việt Nam, sắp bán ra chính thức

Hạng D
21/12/17
1.845
2.826
113
41
Các bác sao em không biết, chứ nếu là em thì khi cần đi xa em lôi con ô tô xăng ra đi, còn muốn đi gần thì lên xe máy và mang theo cái áo mưa.

Cho dù giá cả có thơm thế nào đi nữa thì dự là con này chắc chắn ế dài ra. Không tin các bác chờ em em đoán có đúng không nhé.

(À mà giá con này coi vậy chớ không rẻ đâu, đảm bảo trên dưới 200 củ).