Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
Một ngày cuối tuần . nguời bạn mời về ăn tân gia . lâu lắm rồi chưa về nơi này . đang ngồi cafe với F1 . nhân tiện em rủ rê luôn . các bác biết rồi kẻ ham chơi số 1 của OS. ok . em mang theo khẩu súng săn biết đâu anh em mình làm đưlọc con thú gì về offchai .
6h sáng anh xem và musso xuất phát . điểm dừ ng chân thứ nhất . thị xã đồng xoài . có anh bạn làm bên các dự án mở đường . theo lời bác ấy , tỉnh lộ 741 hiện đang làm xuyên qua đắc nông , đường đi rất xấu các ông đi 40km đến vườn quốc gia này chắc mất vài tiếng . tôi mới đi khảo sát về hôm qua . chuyện nhỏ đã có musso với trang bị tận răng .
đúng thật , đến đoạn mà vietmap không còn trên bản đồ nữa thì đường rất xấu , xấu đến mức nếu sedan chắc phài mất vài tiếng thật. đến đây mới thấy hiệu quả của bộ phuộc OID MAN EMU đường xấu mà cứ như đường nhựa . đến nơi 11h , tiệc đã sẵn sàng , ôi thôi nào là heo rừng nướng , gà tộc hấp xôi.....ngon thì giờ vẫn thèm nhưng thèm nhất vẫn là con đường phía trước của buổi chiều .
Những người bạn .
Chinh phục đập thủy điện BÙ GIA MẬP

cho xin tí nhạc đi . thế là với dàn nhạc còi . musso lại là tâm điểm xăm xoi của bà con nơi đây

sau vài chai , F1 , bác nhâm ra xem tời khủng nè .

Ngâm cứu em về em chế độ cho vàng anh của em

bác chủ nhà nói gắn cái xích vào nó có thể kéo khoảng 30~40 tấn với số mạnh của máy .

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Nhìn hình cũng hoành tráng phết!!!
Cái tời của con Máy kéo mà lắp thì mấy cái tời điện phải gọi bằng cụ:)

Em đang đặt bác nhamtiensinh làm cái tời này lắp cho con Vàng anh để đi cứu hộ đây:D

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
Re:Chinh phục đập thủy điện BÙ GIA MẬP

chương trình chính . xuất phát thôi . đường vào thủy điện đang xây dựng xuyên qua những cánh đồng mì bạt ngàn

chụp hình kỷ niệm với con đường đang làm thẳng tắp .

sau một hồi bị hỏi thăm và răn đe vì nhìn xe mấy ông giống xe đi săn quá. có mấy xe của bộ đội đang phá rừng , nên các ông không vào săn được đâu thế là kế hoạch đi săn hủy .

chạy thẳng vào công trình thủy điện đang xây dựng . lại một số dặn dò và hỏi han + đe dọa thì cũng đánh liều phi thẳng vào khu công trình đang xấy dựng .
ngâm cứu tìm đường offroad

hỏi bác kỹ sư chỉ huy công trình . bác ấy chỉ con đường vòng xuống suối nói 1 câu . xe toyota fourtuner của bọn tôi còn chưa dám vào. xe hàn xẻng của mấy ông sao mà đi . ( cục tức nó dâng lên đến đầu )
F1 bác ơi có rồi . thì ra đây là nơi sau này sẽ là đập tràn dẫn nước vào tuabin . một con dốc thẳng đứng gần 60 độ . dài khoảng 250 bước chân thì lên tới đỉnh
nhìn từ bên trên

nhìn từ dưới lên

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam

cái dốc thẳng đứng quá , lật xe như chơi . đã xuống thì phải lên được không lên được thì nằm đó ,vì theo lời anh kỹ sư công trường , xe ben không thể leo lên được , xe bánh xích thì phải dùng gàu đi lên , ông xuống đi rồi tôi kêu trực thăng câu ông lên đi tiền trạm thì không có đường thoát nếu trường hợp không lên được . nếu tuột luôn thì lăn xuống suối sâu, tuyệt đối không có đường thoát , nhưng sống mũi thì cay đã là thử thách thì phải chinh phục , vượt qua ngưỡng thử thách đó mới là điều bất cứ offroader nào cũng thích ,
2 anh em nhẩm tính , gần 250m , tời thì cáp không tới chỗ móc cáp cũng không có . chí có 1 con đường là chơi đi bác nhâm
musso gầm rú lao xuống chỉ được đi số và lái , tuyệt không đạp thắng nha bác nhâm .lúc này các bác tài xe ben và xe múc cùng các bác lâm tặc bắt đầu tập trung phía trên xem mấy thằng điên này làm trò gì .

xuống đến nơi , ngồi trong xe nhìn ngược lên mới thây toát mồ hôi hột , con đập cao quá , lại gấp khúc không phải là dốc thẳng .

quay xe lại .

lần 1 xe lao lên được khoảng 10m rồi bánh xoay tít không thể lân được tí nào nữa ,

thả trôi xuống 1 đoạn dài hơn để lấy đà .

lần này xe lao lên được khoảng 50m thì khựng lại , lại tuột xuống không thể phanh được.bắt đầu thấy sợ vì thật sự xe đã đạt hết công suất

Hội ý

lấy đà xa hơn gần mép suối , khoảng cách tới đỉnh gần 300m . iếng gầm của xe đã kéo mọi người đông hơn .

nhưng cũng chỉ là 1/2 đoạn đường và xe trôi ngang một cách nguy hiểm

lại hội ý , lúc này F1 cũng bắt đầu lo cho số phận giữa rừng núi . thật sự xe đã đạt đến đỉnh của thử thách và không thể vượt qua được nữa .

Hạng D
14/3/09
1.346
409
83
Phan Thiết

Nhìn không rỏ độ dốc lắm, nhưng thấy có vẻ dài và cao do cái hình này

Các bác cho em hỏi ngu tí: với cái dốc này thì cào cào hoặc con Win của em có thể trèo lên được không vậy?

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Quá hấp dẫn, mai em vào xem tiếp. Cảm ơn các bác offroader nhé

Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
em không biết up file video lên diễn đàn các bác vào xem tạm ảnh em quay con dốc này lúc chinh phục xong nhé. chinh phục bằng cách nào thì từ từ sẽ biết nhé .

http://www.youtube.com/watch?v=lNLn7rdquJQ

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=lNLn7rdquJQ[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
winlover nói:
Nhìn không rỏ độ dốc lắm, nhưng thấy có vẻ dài và cao do cái hình này

Các bác cho em hỏi ngu tí: với cái dốc này thì cào cào hoặc con Win của em có thể trèo lên được không vậy?

F1 ơi trả lời giúp em cái . vì bác thực địa hơn em , em đầu óc lúc đó lùng bùng . nói thật bố em có bảo em chơi lại lần nữa em cũng không dám chơi .

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
đợi bác up tiếp bác nhâmgia ơi....hình như nhà bác ở Chợ Cầu đúng không bác?