Hạng D
21/12/17
1.785
2.745
113
40
Tăng phí, tăng thời gian học, giáo trình tăng độ khó... cái gì cũng được, nhưng làm ơn dạy thế nào đó để đào tạo ra ông tài xế chạy cho khá giùm một chút.

Đứa em vừa rồi thi đạt 100% điểm cả lý thuyết lẫn thực hành, vậy mà nó chạy từ nhà nó qua nhà mình mà không cẩn mở gương hậu, mình thấy sợ quá trời, la cho nó một chập.

Kêu nó lên xe chạy cho mình ngồi ghế phụ xem thử thì... ối giời ơi luôn, hầu như nó chẳng biết luật lệ gì cả, muốn chạy sao chạy, y như cánh chị em chạy xe máy, chỉ chăm chăm phía trước mà chẳng cần biết phía sau và xung quanh có cái gì... Sau đó mình phải kèm nó mấy ngày trời, chửi rủa còn hơn ông thầy nó, nay thấy nó mới đỡ đỡ hơn một chút mới dám cho chạy một mình

Không ai bắt tài xế mới phải lái "lụa" như tài xế có kinh nghiệm, nhưng ít ra phải ở mức chấp nhận được, chứ như thằng em mình sao thấy bất an quá.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nghèo mà mê xe
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Luật khó mấy TT này ăn dày… nước ngoài nghe nói cứ đăng thi thoai mái chả phải trường nghề gì cả… miễn a qua đc là cap bằng thôi. VN đến cái xe máy cung phải đến trường học ? tốn kém ko cần thiết!
Không tới trường, lấy gì thầy cô sống, trường lớp bỏ hoang sao bác.

Hạng D
10/6/10
1.423
1.245
113
Luật khó mấy TT này ăn dày… nước ngoài nghe nói cứ đăng thi thoai mái chả phải trường nghề gì cả… miễn a qua đc là cap bằng thôi. VN đến cái xe máy cung phải đến trường học ? tốn kém ko cần thiết!

Tùy nước bác ei, như bên e học lấy bằng mấy thầy dạy cũng tốn bỏ mẹ ra ấy. Thường dân bên này sẽ học thầy vài buổi, rồi nhà có ng kèm thì dễ.
Còn ko có ng kèm thì phải học thầy full time, như vợ e học đâu cả 40h, khoảng 30£/h mà tính tới thôi. Còn ng nhà kèm thì kèm phải có bằng full license ít nhất 3 năm mới dc kèm.

Hạng B1
8/6/23
81
46
18
40
Ở Bình Dương có 1 trung tâm dạy lái xe, thường hay bao đậu. Nghe đâu bị Triều Đình điều tra, ông thầy túng quá chuyển hết tài sản cho vợ con và đã tự tử mới 3 ngày. Các trung tâm dạy lái xe ở các nơi khác mà bao đậu thì chuẩn bị tâm lý nhé.
Trung tâm nào bao đậu vậy??? Hay là lại nghe nói, có thì chỉ bao lý thuyết, còn thực hành thì quên đi