Hạng F
10/3/07
5.056
8.628
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em tự làm cách âm và cách nhiệt sàn xe bằng vật liệu Hesovi và thấy rất hài lòng:
https://www.otosaigon.com/threads/previa-9x-kho-vi-yeu-tap-2.8296768/page-76

Ưu điểm lớn nhất của vật liệu này là nó rất sạch sẽ, không mùi, không thấm nước, mềm dẻo và có lớp keo dính sẵn nên chỉ cần lột lớp vỏ bên ngoài rồi dán thôi. Bác có thể tham khảo thêm ở đây:
http://otoxuyenviet.net/forums/showthread.php/10747-Hesovi-cach-am-xe-hoi-cao-cap

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tamtany
Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
Bác khoái tự làm hông? Nếu khoái thì tư dzấn chớ không thì hỏi luôn gara cho nó... sướng và... lành!!!
:3dcuoi:
Tự làm hơi khó vì em không có đồ. Em nghe nói có công nghẹ phun gì đó vào gầm và hộc bánh xe.
nghe nói làm mấy ngày mà em cũng chưa có địa chỉ, bác nào có biêt đâu làm chuyên nghiệp k ah?

• Like
Reactions: dungprevia
Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Tự làm hơi khó vì em không có đồ. Em nghe nói có công nghẹ phun gì đó vào gầm và hộc bánh xe.
nghe nói làm mấy ngày mà em cũng chưa có địa chỉ, bác nào có biêt đâu làm chuyên nghiệp k ah?
Phun keo Liquid Molly cách âm gầm , hộc vè bánh xe...mấy cái này cần sự tỉ mỉ và cẩn thận...Bác bỏ thời gian lên diễn đàn này tham khảo địa chỉ uy tín thực hiện, khi có địa chỉ rồi bác nên dành chút thời gian đến đó để tư vấn và xem người ta thực hiện xem có vừa ý mình không rồi hẳn đem xe đến làm...

• Like
Reactions: automobile
Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
Phun keo Liquid Molly cách âm gầm , hộc vè bánh xe...mấy cái này cần sự tỉ mỉ và cẩn thận...Bác bỏ thời gian lên diễn đàn này tham khảo địa chỉ uy tín thực hiện, khi có địa chỉ rồi bác nên dành chút thời gian đến đó để tư vấn và xem người ta thực hiện xem có vừa ý mình không rồi hẳn đem xe đến làm...
Hiệu quả k bác? Em tim mây nay chưa ra địa chỉ nào? Hnay chu nhật e sợ các cbacs nghi nen đi Tây ninh chơi mà xe em ăn 12l trên 100km các bác ah. Hơi nhiều so với máy 2.4

Tập Lái
20/12/15
4
0
1
33
Thứ nhất vấn đề máy kêu o o có khả nang mấy cái puli nókêu, vấn đề thứ 2 là động cơ ghì rung khi dừng đèn đỏ có khả năng động cơ bị bỏ máy và họng ga dơ đó bác

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
Hết thảy đều do sự chăm sóc, bảo dưỡng của chủ trước. Nếu chủ trước bỏ bê, khi về tay mình sẽ hơi vất vả lúc đầu.
Sang nay em đã cho năm toyota ruif. Chắc chiều có kqa của Toyota se báo các các bác. Bg la ngâm cứu cách âm .)

Hạng B2
13/1/05
453
80
28
53
qua Toyota thử mãi chẳng bị mùi. nói nó thử tìm hiểu Vapor Canister... thì họ nói là bị sẽ bão lỗi động cơ.