Hạng C
1/3/13
973
809
93
TP Hồ Chí Minh
em nói thiệt em đã gặp rất nhiều trường hợp người nước ngoài đi xe máy vượt đèn đỏ, chờ đèn đỏ 3s bấm kèn và leo lề là chuyện thường và em có dò hỏi mấy vụ đó thì đc biết là đa số những người đó ở vn làm việc củng khá lâu nên bị nhiễm các thói hư đó của người vn . và một số khách du lịch chưa nắm đc luật gt ở vn . vụ này người việt còn kg nắm đc thì người nước ngoài làm sao biết nên thông cảm đc.

• Like
Reactions: nta139 and nttanmam
Hạng C
19/8/13
537
7.638
93
59
Tây cũng vài ba loại,
Hôm qua em đi về trên đường Trường Chinh (đoạn từ Pandora về An Sương) thì có 4-5 chú choai choai chắc bên nga ngố qua chạy mỗi em mỗi chiếc cào cào ra làn xe oto mà em tức ghê. Không phải tức vì nó giành đường của mình mà tức vì nó xxx lên luật của nước mình :(
Còn đỡ, hôm trước đi đường tránh Biên Hoà ( Võ Nguyên Giáp) cũng thấy mấy thằng tây cào cào vậy, chạy quá tốc độ, đi vào làn xe oto. Nhục là mấy thằng xxx thấy từ xa, cầm gậy nhào ra giữa đường định ngoắc vào, khi đến gần chắc nhận ra tây lông thì cụp đuôi chạy vào, méo dám thổi. Đúng là nhục mặt. Trong khi thổi dân Việt đứng chật đường.

• Like
Reactions: bt_mis
Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
anh không thấy cả đám chóp bu nhà mình, chúng nó còn xxx lên cả luật của mình à?
sao lại đi trách bọn kia
Tây cũng vài ba loại,
Hôm qua em đi về trên đường Trường Chinh (đoạn từ Pandora về An Sương) thì có 4-5 chú choai choai chắc bên nga ngố qua chạy mỗi em mỗi chiếc cào cào ra làn xe oto mà em tức ghê. Không phải tức vì nó giành đường của mình mà tức vì nó xxx lên luật của nước mình :(

Hạng D
7/4/14
1.349
1.893
113
anh không thấy cả đám chóp bu nhà mình, chúng nó còn xxx lên cả luật của mình à?
sao lại đi trách bọn kia
"Nhà ba mẹ" em thì "ba mẹ" muốn đập phá gì cũng đc, chứ mấy thằng "hàng xóm" vô quậy thì e giận lắm. Giận là vì "ba mẹ" éo chịu làm gì bọn "hàng xóm" trong khi mình hở tí là "chửi"